Nhân viên Ngân Hàng

bạn làm HD à. dạo này mình nghe nói HD cũng đang tuyển rất nhiều quân. nhưng còn đỡ hơn VP bên này chỉ là CTV bên HD còn là chính thức rõ ràng. cố lên làm ở Chi nhánh mình được hỗ trợ và chỉ bảo nhiều
hi, cảm ơn b ! t cũng mới vào ! b cũng cố gắng lên nhé !

E cũng thử rồi chị ạ. 2 tuần rồi mà e chưa kiếm nổi được khách hàng nào, mấy a chị trong phòng bảo tháng đầu chưa kiếm được dư nợ thì ko sao nhưng về bảo bố mẹ, họ hàng gửi tiền tiết kiệm hoàn thành chỉ tiêu huy động. Ngặt nỗi, nhà e bố mẹ làm công ăn lương chỉ đủ tiêu thì lấy tiền ra đâu mà gửi tiết kiệm, a e họ hàng mạnh ai nấy lo :(. Từ lúc đi làm đến giờ chưa tối nào e ngủ ngon chị ạ, cứ đến 4h sáng là e lại tỉnh rồi :(

Anh cũng tốt nghiệp tài chính ngân hàng, hồi mới ra trường đi nộp hồ sơ nhiều ngân hàng, nhưng chủ yếu là tuyển chuyên viên quan hệ khách hàng, tín dụng,,,,bị áp chỉ tiêu rất cao. Mf gia đình anh bố mẹ là công nhân cũnh không có dư giật nhiều để chạy chỉ tiêu, kiếm khách hàng cũng không phải dễ..... Nên anh quyết định không xin việc nưa, ở nhà mở dịch vụ THU MUA TIỀN XU, TIỀN GIẤY NƯỚC NGOÀI (một dịch vụ mà nhiều người nói là ngược đời....), giờ shop cũng hoạt động được vài năm, cũng có 1 lượng khách hàng ổn định, thu nhập cũng khá tốt, không gò bó, không bị áp chỉ tiêu....Nhưng cũng rất nhàn chán vì việc chỉ đơn giản là thu mua, kiểm đếm, phân loại...còn đầu ra thì đã có khách bao tiêu hết rồi ! nhân viên văn phòng như em còn có cơ hội mở rộng qua hệ xã hôi.... Chứ công việc của anh thì....đến giờ 28 tuổi rồi mà vẫn chưa một mảnh tình vất vai !

GIá mà em cũng có 1 ngày bận rộn như chị. TÌm kiếm đầu mối giao bán TC với vinhome mà chưa có ai. chán quá. đúng là sự khởi đầu của người mới làm NH khi tìm kiếm KH chị ạ. CHị làm HVN chị làm khi nào chị nghỉ

Chị làm HVN từ năm 2008 và đến 4/2010 thì chị chuyển sang Tech em ạ

Anh cũng tốt nghiệp tài chính ngân hàng, hồi mới ra trường đi nộp hồ sơ nhiều ngân hàng, nhưng chủ yếu là tuyển chuyên viên quan hệ khách hàng, tín dụng,,,,bị áp chỉ tiêu rất cao. Mf gia đình anh bố mẹ là công nhân cũnh không có dư giật nhiều để chạy chỉ tiêu, kiếm khách hàng cũng không phải dễ..... Nên anh quyết định không xin việc nưa, ở nhà mở dịch vụ THU MUA TIỀN XU, TIỀN GIẤY NƯỚC NGOÀI (một dịch vụ mà nhiều người nói là ngược đời....), giờ shop cũng hoạt động được vài năm, cũng có 1 lượng khách hàng ổn định, thu nhập cũng khá tốt, không gò bó, không bị áp chỉ tiêu....Nhưng cũng rất nhàn chán vì việc chỉ đơn giản là thu mua, kiểm đếm, phân loại...còn đầu ra thì đã có khách bao tiêu hết rồi ! nhân viên văn phòng như em còn có cơ hội mở rộng qua hệ xã hôi.... Chứ công việc của anh thì....đến giờ 28 tuổi rồi mà vẫn chưa một mảnh tình vất vai !

28 tuổi là bằng tuổi tớ rồi. Con hổ thì càng vắt trên vai ít mảnh tình càng tốt bạn ạ :))
Mà tớ cũng thích tự kinh doanh như bạn, nhưng chưa tìm được hướng đi. Vì thế, đã xây dựng dc một cơ sở rồi bạn cố gắng mở rộng nó ra nhé
Chúc bạn luôn kinh doanh thành công!

Anh/chị cho em chút kinh nghiệm về tìm kiếm khách hàng mới được ko ạ ! :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch