TPBank Ngân hàng Tiên Phong (TPB) tuyển dụng nhiều vị trí tại Hà Nội và TP HCM tháng 10/2012

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
ko. tên mình nhé. ko phải mạo danh bác Dũng đâu.
vượt qua các bài test ở tpb khắc nghiệt quá. có lẽ sẽ từ bỏ thôi.

Bạn nào chấp nhận đi học ới 1 câu cho ace biết nhỉ.
Còn mình xem thế nào nếu 6 củ thì có thể 13 củ thì thôi ;;)

mình ko đi tham dự hội thảo mà vẫn nhận đc email thông báo mình thuộc đối tượng: nhóm 3 trong chương trình đào tạo. Không biết có nên đi không nhỉ, ai cũng thuộc nhóm 3 vào điểm danh nhé

Haizz, t thấy NH này kỳ kỳ thế nào ý nhỉ? mình ra trường từ 2011, đã đi làm đc hơn 1 năm rồi mà cũng thấy xếp vào Nhóm 3, rồi đứa bạn mih cũng bị thế. Nhóm 2 thì còn cân nhắc đi học, để ít ra cũng có cơ hội nâng cao thêm kỹ năng và nghiệp vụ NH, chứ nhóm 3 thì mình...đầu hàng mất thui, ko có tiền mà đi học đâu :(((

phặc bọn TPB này xếp mình vào nhóm 3, mình cũng đã làm NH rồi, công việc hiện tại cũng dc 1 năm, cũng phải tìm khách hàng, cũng phải trình.... sư bố chúng nó hình như định móc tiền mọi người, mail hỏi thì dc trả lời là cái này NH đã căn cứ vào kinh nghiệm cũng như thâm niên làm việc của ứng viên, rồi những kỹ năng ứng viên còn thiếu thông qua quá trình test, phỏng vấn, mà nhóm 2 hay nhóm 3 thì thời gian đào tạo và chương trình đào tạo cúng giống nhau mà bạn. Chị ơi, 13 củ với 6 củ nó khác một trời 1 vực đấy chị ah

Sau buổi chiều nay thì thật sự mình ko còn chút niềm tin và cảm tình nào về ngân hàng mang tên Tienphongbank này nữa về cách làm việc và tuyển dụng quá là...ko rõ ràng (p/s: tại lúc này mình chưa biết dùng từ nào nữa). Khi mà mình mail hỏi c Na là sao mình đã ra trường và đi làm đc hơn 1 năm từ vị trí Sales đến phân tích tài chính tại một số công ty, Tuy mình ko làm ở ngân hàng nhưng những kinh nghiệm này ít nhất cũng bổ trợ cho công việc về sau, và đáng lẽ ra sẽ được sắp vào đối tượng thuộc nhóm 2 - dành cho những bạn có kinh nghiệm đi làm dưới 2 năm hoặc kinh nghiệm chéo, chứ ko phải là nhóm 3 dành cho SV mới ra trường, chưa đi làm ở đâu cả. Và rồi, cái mà mình nhận được là mail trả lời của c ấy bảo là: Dear em,
Ngân hàng không hề cung cấp thông tin về
· Nhóm 2: dành cho những ng đi làm dưới 2 năm hoặc có kinh nghiệm chéo

· Nhóm 3: SV mới ra trường, chưa có kinh nghiệm.
Lúc này, mình cảm thấy vô cùng bức xúc đối với việc họ tự phủ định những j họ đã phát biểu liên quan tới 3 nhóm đối tượng trong buổi Hội thảo tuần trước.
Cuối cùng, mình đã reply cho c ấy luôn File đính kèm là bản ghi âm đại diện TienphongBank trình bày cụ thể về 3 nhóm cũng như các cviec mà 3 nhóm sẽ làm trong quá trình 3 tháng học việc, thực tập và thử việc tại TPB. Nói chung, trước ngày hôm nay thì mình còn có chút hy vọng, chứ bây giờ thì thất vọng hoàn toàn.
P/S: Thôi t và một số bạn trong topic này cố gắng tìm những NH khác mà thi tuyển thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,504
Thành viên mới nhất
blacktonguemerc
Back
Bên trên