TPBank Ngân hàng Tiên Phong (TPB) tuyển dụng nhiều vị trí tại Hà Nội và TP HCM tháng 10/2012

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
lại vừa có mail trả lời của TPB
- Tất cả các ứng viên có kinh nghiệm NH dưới 01 năm đều xếp vào nhóm 3 => đệch thế hôm hội thảo đặt ra cái tiêu chí 02 năm làm gì
- Em có kinh nghiệm làm việc tại nới khác, tuy tính chất công việc giống với vị trí ứng tuyển nhưng ko phải trong NH => mời em vào nhóm 03 => phặc thế lại cái hội thảo, bảo có kinh nghiệm chéo làm gì
Điên hết cả người, reply chửi bới xỉ vả mấy câu cho bõ tức. Từ giờ cạch luôn cái TPB này

Mình bảo, các bạn cứ bình tĩnh ^^

đó là chính sách của mỗi NH, đồng ý thì làm, hem thì thôi vậy, đằng nào các bạn cũng chả bảo là đi thi lấy kn còn j @-)

mình thì vẫn ung dung từ chối 1 vài cty ngoài, đợi đợt tuyển dụng NH tháng 3 này :->
biết đâu lúc đó chúng ta lại là đối thủ của nhau ( 1 lần nữa ) =))

p/s: mình thấy comment ở trang 87 và 88 khá là bức xúc nên mạo muội muốn close sự tức giận ở đây :-SS

Mình bảo, các bạn cứ bình tĩnh ^^

đó là chính sách của mỗi NH, đồng ý thì làm, hem thì thôi vậy, đằng nào các bạn cũng chả bảo là đi thi lấy kn còn j @-)

mình thì vẫn ung dung từ chối 1 vài cty ngoài, đợi đợt tuyển dụng NH tháng 3 này :->
biết đâu lúc đó chúng ta lại là đối thủ của nhau ( 1 lần nữa ) =))

p/s: mình thấy comment ở trang 87 và 88 khá là bức xúc nên mạo muội muốn close sự tức giận ở đây :-SS
Mình cũng đồng ý với b!
Lúc đầu cũng thấy kiểu tuyển dụng này là lạ, nhưng tính kỹ, số tiền thu được ( k phải 100% các b đỗ sẽ tham gia) trừ đi :
+ Chi phí đào tạo ( tiền giáo viên, phòng ốc...)
+ Tiền phụ cấp,tiền lương thử việc
+ Tiền hoàn lại tiền học cho những b đỗ
... thì mình nghĩ số tiền này , 2 bên TPB và TBC còn lại cũng k là bao nhiêu.
Còn nếu vì chỉ tiêu huy động, thì TPB có thể tuyển, sau đó vẫn cho out bình thường như các NH khác, không cần đào tạo gì hết.
Mình cũng vẫn băn khoăn về việc có đi học hay k,vì số tiền tương đối lớn, nhưng k nghĩ tiêu cực về 2 tổ chức này

Nhận được mail từ bên viện nhân lực về chương trình đào tạo, mức đóng học phí là 13,6 tr (đã khấu trừ 15%), mình nhớ hôm đi sang Phạm Ngũ LÃo thì họ nói là 13,6 triệu chưa là tổng học phí, và sẽ được trừ 15% sau đó cơ mà...lem nhem thật đấy

thực ra chả mấy ai quan tâm tới việc TPB có ăn chia hay kiếm tiền với trung tâm kia hay ko mà vấn đề là cách thức tuyển dụng, làm việc của TPB hết sức mập mờ và thiếu chuyên nghiệp, khiến ứng viên đi hết bàng hoàng này đến bàng hoàng khác
- TPB bảo là sẽ đào tạo bạn chuyên nghiệp, đểu có thể bắt đầu ngay vào công việc, bạn sẽ mất 03 tháng học tại B.T.C.I, nhưng ở bank nào cũng đào tạo như vậy hết, bạn vẫn phải mất vài tuần đi học tân tuyển, vẫn mất 2 tháng thử việc (chả khác gì cái trò thực tập với thử việc của B.T.C.I) ok thì vào chính thức. Như vậy thay vì nói là thử việc như ở những nơi khác, quá trình này dc TPB khoác cho 1 tấm áo là chương trình đào tạo chuyên nghiệp
- TPB ít nhất phải cho biết họ lấy chỉ tiêu khoảng bao nhiêu, giờ 100 người đi học, lấy 10 người, vậy là bạn có 90% là đi học 03 tháng, mất 1 khoản tiền kha khá, à với những người đang có công việc như mình, thì 90% là mình sẽ mất việc và tái thất nghiệp
- Đợt tuyển vừa rồi khi còn chưa có kết quả phỏng vấn, TPB đã lại đăng tuyển mà chưa cần biết đợt tuyển này thế nào, đào tạo ra sao, như vậy cái khóa đào tại đầu tiên này chắc hơn 90% là sẽ mất việc cũ mất tiền để có cái chứng chỉ ;)) ? ai trả lời đi
- Trong buổi hội thảo, TPB đưa ra tiêu chí phân nhóm là :
+ Nhóm 01:Kinh nghiệm làm NH trên 02 năm (đóng 1.1tr nhóm này thơm quá =P~
+ Nhóm 02:Kinh nghiệm dưới 02 năm, có kinh nghiệm chéo, tương đồng với vị trí ứng tuyển (uhm, có thể chấp nhận dc, suy nghĩ thêm đã)
+ Mới toanh, vừa ra trường, chưa kinh nghiệp gì (13,6tr :( )
Nhưng sau đó khi TPB gửi mail lại thông bao, và mình có hỏi lại bên nhân sự : em ơi kinh nghiệm Nh của em chưa đủ 1 năm, nhóm 03 em nhé (ơ trước chị bảo dưới 02 năm mà). Rồi!ok em cũng ko cần cái kinh nghiệm Nh của em nhưng công việc hiện tại của em cũng tương đồng với vị trí KHCN, em làm dc 1 nam rồi....Nhưng ko phải trong NH em ah (ơ trước chị lại bảo có kinh nghiệm chéo là ok mà). Tóm lại nhóm 03 và 13 củ các bạn nhé
- Và.............rất nhiều cái nữa
Cuối cũng là mình hỏi mấy bạ trước đã học tại B.T.C.I : cậu ơi nhưng gì học được hoàn toàn ko tương xứng với số tiền bỏ ra đâu, và cái chứng chỉ cũng chả có giá trị gì khi đi xin việc tại bank khác
Tất nhiên mỗi người có quan điểm và lựa chòn riêng, còn mình thì chỉ thấy buồn cười =)))) vãi cả buồn cười =)))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vừa có chị giọng ngọt sớt bên bi ti ci ai(hic, diễn đàn ko cho phạm huý tổ chức này) gọi điện mời chào, mình từ chối nhưng vẫn kiên nhẫn phân tích cho mình nghe. Hihi. Thôi cứ để cho chị ý nói xong, rồi chốt lại: Học phí cao và rủi ro lớn quá, em không đi đâu. Khi nào có nhu cầu, em sẽ liên lạc lại sau. Hihi.
Chả biết được lời hay lỗ của TPB với bi ti xi ai là bao nhiêu, cũng chả kết tội lừa đảo hay gì gì hết. Chỉ biết chi phí kế toán là 13 triệu 600 là số tiền không hề nhỏ, và chi phí cơ hội chắc chắn cũng không ít. Không đi. Thế thôi :D

Mình cũng vừa được 1 số bàn gọi ( đnag hí hửng là của NG.Hang khác), gọi lại ai dè là bên Bi ti, thui em tắt máy cho lành, họ làm mấy cái này k thấy mất công sao, mình đoán là chẳng có mấy ai ok đi học cả

Hôm qua có mail cho bên TPB hỏi chỉ tiêu làn này tuyển bao nhiêu và GDV là nam thì là bao nhiêu. Trích nguyên văn "
TPB không có chỉ tiêu là chỉ tuyển bn CBNV trong số các em tham gia chương trình. Tất cả các bạn hoàn thành khóa học, chỉ tiêu, đều được tiếp nhận chính thức (vì vậy càng không có chỉ tiêu đối với từng giới tính em nhé
Trân trọng & Cảm ơn" . Nếu 140 bạn đk học hết và đạt hết thì nhận hết ah. Tin đc ko =))

Cũng vừa có một chị bên Bê Tê Cê gọi cho mình hỏi xem tình hình có đi học ko này kia , mình có hỏi một vài điểm :
- Thứ nhất : về việc xếp nhóm với tiêu chí là đã làm trong ngân hàng ở vị trí khác hoăc là cảm thấy đủ hay ko đủ khả năng khả năng trong quá trình pv thì các anh chị bên TPB đã xếp vào từng nhóm nên em cứ yên tâm :)) 13.6 củ với 6.1 củ có ai yên tâm ko ;))
- Thứ 2 : chỉ tiêu của TPB tuyển là 200 mạng ( cả 3 vị trí ) đối với khu vực HN. Mới tuyển được 136 mạng trong đó có 15 người nhóm 1 , 8 người nhóm 2 còn lại nhóm 3. TRong đó 15 người nhóm 1 đã đc đi làm luôn do nhu cầu tuyển gấp nhân lưc.

Chốt lại chị bảo : theo chị đây là cơ hội tốt cho các em trong thời buổi này vì các em đã vào đc vòng này ( hơn 1k mạng lấy 136 mạng ) thì TPB muốn các em đc đào tạo cẩn thận để trở thành Key trong TPB sau này.

... Một vài câu nữa ....

Các bạn thấy sao ???? ;))

Cũng vừa có một chị bên Bê Tê Cê gọi cho mình hỏi xem tình hình có đi học ko này kia , mình có hỏi một vài điểm :
- Thứ nhất : về việc xếp nhóm với tiêu chí là đã làm trong ngân hàng ở vị trí khác hoăc là cảm thấy đủ hay ko đủ khả năng khả năng trong quá trình pv thì các anh chị bên TPB đã xếp vào từng nhóm nên em cứ yên tâm :)) 13.6 củ với 6.1 củ có ai yên tâm ko ;))
- Thứ 2 : chỉ tiêu của TPB tuyển là 200 mạng ( cả 3 vị trí ) đối với khu vực HN. Mới tuyển được 136 mạng trong đó có 15 người nhóm 1 , 8 người nhóm 2 còn lại nhóm 3. TRong đó 15 người nhóm 1 đã đc đi làm luôn do nhu cầu tuyển gấp nhân lưc.

Chốt lại chị bảo : theo chị đây là cơ hội tốt cho các em trong thời buổi này vì các em đã vào đc vòng này ( hơn 1k mạng lấy 136 mạng ) thì TPB muốn các em đc đào tạo cẩn thận để trở thành Key trong TPB sau này.

... Một vài câu nữa ....

Các bạn thấy sao ???? ;))

Hôm qua cũng thấy nói nôm na như thế, chắc là tập làm văn )). Mà hôm qua bên đó chém là cần 400 cơ mà sao còn 200 ;;). Bác nào đc đi làm thì lên làm chứng cái nhỉ :>

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,694
Thành viên mới nhất
ronnieflexmerch
Back
Bên trên