Ngân hàng Quân đôi (MB) tuyển dụng nhiều vị trí (từ nhân viên đến quản lý) làm việc tại Hội sở [22.0

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
mình có gần 5 năm kinh nghiệm NH, ko hiểu sao tên trong danh sách thi viết, có ai bị như mình ko?

Không biết mấy bác có kinh nghiệm bao nhiêu năm chứ mình thấy số lượng ứng viên dao động từ 85-88 cũng khá nhiều. Vậy mà MB ghi là ứng viên trên 1 năm kinh nghiệm được gọi sau, như vậy có hơi mâu thuẫn không đây.
Mình đã qua vòng gửi xe Treasury khu vực phía Nam. Không biết nên ôn gì để chiến đấu với vị trí này đây.

Bạn chẳng hiểu gì cả. Nếu có KN cùng vị trí > 1 năm thì sẽ gọi đi PV luôn, ko cần thi viết nữa.
VD: Bạn đang có > 1 năm CV QHKH DN ở Ngân hàng A, khi bạn thi tiếp vị trí này ở ngân hàng B thì bạn chỉ cẩn thi mỗi vòng PV thôi, ko cần thi nghiệp vụ nữa ( nếu nhân sự duyệt qua vòng hồ sơ ) thân !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chỗ này ảo thật.. nhưng mà xem lại mô tả công việc của vị trí này thì khác so vs các ngân hàng khác.... và k cần kinh nghiệm.

Các bác cho em hỏi với ạ, nếu thi viết ở MB thì thi những nội dung gì ạ. Có thi nghiệp vụ ko ạ? Hay chỉ thi gmat với tiếng anh thôi ạ? Thi thì thi trắc nghiệm hay là tự luận ạ. Em cảm ơn các bác nhiều.

hix, mềnh bị cũng bị tạch khỏi vòng gửi xe rùi, cái vị trí QHKH lớn, toàn nam duy nhất có 1 bạn nữ :-ss :-ss

Có bạn còn bằng xuất sắc mà còn bị loại cơ mà bạn ;) Cố gắng ở các NH khác vậy :)

Các bạn đừng nghĩ bằng xuất sắc là ko bị loại nhé. Biết vì sao trong mỗi CV nó có phần mô tả tính cách, điểm yếu điểm mạnh của mỗi con người không ?
Tất nhiên sẽ là rất tốt nếu có bằng giỏi, xuất sắc nhưng điều quan trọng nhất 1 nhà tuyển dụng nhìn vào con người bạn đó là bạn có thực sự "phù hợp" với công việc này hay không ???
Cụ thể : những người giỏi lý thuyết. ít nói, hướng nội phù hợp vs những công vc bàn giấy, nghiên cứu, thẩm định, hỗ trợ, back office...
Những người nhanh nhẹn, năng động. ngoại hình, giao tiếp tốt thì phù hợp với kinh doanh, quan hệ kh, tư vấn tài chính ....
Đại loại như vậy ^_^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676