Nên ở lại với SCB hay nhảy sang VIB

cá nhân mình thấy SCB tương đối ok, cũng tùy thuộc đơn vị kd, lương như thế là đc rồi, còn chỉ tiêu ở đâu chả thế. SCB chỉ tiêu ko ảnh hưởng nhiều đến lương chứ VIB nhá, ký hđ 1 năm ko đủ chỉ tiêu out ngay. VIB bán prudential còn kinh hơn SCB. Lương VIB biết chạy chỉ tiêu mới ngon. SCB các bạn ko chạy đc chỉ tiêu nào mà cũng đc lãnh lương còn gì ^^

Nơi nào cũng thế, phải có giá trị lợi dụng thì mới đc, nhưng bị lợi dụng mà ko đc lợi ích thì mình out. Quan trọng tự biết bản thân mình năng lực đến đâu để kiếm chỗ cho phù hợp thôi.

p/s HO ko chỉ tiêu lương tháng cao hơn dưới đơn vị, ko thưởng HĐ cũng đc rùi, bù qua sớt lại (Nhìn MB, Sacom lương 5tr chạy trối chết ngoài đường tự an ủi bản thân mình vẫn còn sướng chán, mà ngân hàng lớn thưởng lương CB chứ hok phải lương thực lãnh đâu nhá)

Bạn biết lương gdv dưới cống quỳnh bao nhiêu không mà dám phán lương h.o hơn đv

Mình chỉ dám phán lương cn lúc nào cũng cao hơn h.o thôi. Còn lương gdv có phải cao nhất ki thì ko dám chắc

Bạn biết lương gdv dưới cống quỳnh bao nhiêu không mà dám phán lương h.o hơn đv

Mình đã nói tùy ĐV KD seo bít so quá vậy, so cống quỳnh ^^

Thử qua CN 6, Bình Tây, Củ Chi mấy CN khác xem ở dưới này GDV than như sấm, mún nộp đơn nghỉ ko nè

Luong CN tam ~8tr, HO 9tr ko hơn ah, HO có cần 1 NV chạy chỉ tiêu cho nguyên đv (ngoại trừ huy động) ko? Cho vay 1,5 tỷ, thanh toán thẻ 300tr, phí DV 20tr, mua bán ngoại tệ 300.000 USD, sơ sơ là thế 1 tháng đấy.

AI cũng có cái khổ nhưng vẫn còn hơn ko có việc làm ^^

À quên mình làm NVKD chứ hok phải GDV nhá, chỉ thấy vị trí nào cũng cực khổ nhưng lương bổng cũng tạm, thương nhau mà sống so đo chi, trời cho ai nấy hưởng àh

Mình đã nói tùy ĐV KD seo bít so quá vậy, so cống quỳnh ^^

Thử qua CN 6, Bình Tây, Củ Chi mấy CN khác xem ở dưới này GDV than như sấm, mún nộp đơn nghỉ ko nè

Luong CN tam ~8tr, HO 9tr ko hơn ah, HO có cần 1 NV chạy chỉ tiêu cho nguyên đv (ngoại trừ huy động) ko? Cho vay 1,5 tỷ, thanh toán thẻ 300tr, phí DV 20tr, mua bán ngoại tệ 300.000 USD, sơ sơ là thế 1 tháng đấy.

AI cũng có cái khổ nhưng vẫn còn hơn ko có việc làm ^^

À quên mình làm NVKD chứ hok phải GDV nhá, chỉ thấy vị trí nào cũng cực khổ nhưng lương bổng cũng tạm, thương nhau mà sống so đo chi, trời cho ai nấy hưởng àh

Lương H.O mà 9tr thì mình nói làm gì bạn. Lương nhân viên H.O nếu tính theo năng suất lao động hiện giờ là 7tr8 nha bạn.

7,8tt bang nv dvkd day, co dam chay chi tieu nhu to noi k, chiu thi xin chuyen di, dang tuyen khcn wa troi do.
À. Vậy là lương của một nhân viên quản lý rủi ro tín dụng, 1 tái thẩm, do không chạy chỉ tiêu, nên bằng lương 1 nv dvkh có chạy chỉ tiêu, là hợp lý. Phải không bạn?

sao giống như nội bộ đấu đá nhau thế nhỉ ^-^
Tranh luận bày tỏ quan điểm thôi mà ! haha

Mà hỏi khí ko phải. Có ai làm NVKD ở PGD tại SCB từ tháng 12 tới giờ ko làm gì đc ngoài book vài ba cái thẻ Tín dụng vs ATM linh tinh/ tháng mà ko bị vấn đề gì như mình ko? Thà chửi rủa để còn biết đg mà xin việc khác, đùng phát đuổi chắc tuôi chớt!!!! T^T

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên