Nên Chọn Cảnh Sát Kinh tế hay Ngân Hàng Agribank

Để mình phân tích cho bạn vấn đề này nhé :
CSKT : Nhà bạn có mối quan hệ tác động ok , nhưng môi trường CS là môi trường cực kỳ bon chen , đấu đá nhau trong ngành , có thể hôm nay bạn cười đấy , nhưng chẳng đoán trước được ngày mai bạn vẫn sẽ cười nhưng cười ở trong 4 bức tường đá phía sau song sắt . Mình ko đi sâu quá vào lý do nhé nó thật sự nhạy cảm . Nhưng anh trai của mình từng làm ở Bộ cương vị phó phòng ko hề nhỏ bé đâu , nhưng cuối cùng a ấy về nhà xin bố mẹ và quyết định rời ngành vì ko chịu được áp lực từ phía đồng nghiệp từ phía cấp trên và về phía xh nữa ... Thật sự để đi đến quyết định như thế trong khi đang giữ cương vị mà bao người mơ chẳng được thì bạn phải hiểu là anh của tớ đã trải qua những gì rồi . Nếu thật sự để cho bạn 1 lời khuyên mình nghĩ bạn nên chọn cho mình Agribank. Vì sao à để mình cho bạn biết con đường tương lai của bạn nhé . Nếu quả thật như bạn nói bạn có mối quan hệ lớn + thực lực chuyên ngành của bạn là Bank.
Agribank - NH nhà nước ,
Thứ Nhất : ưu đãi cho CBNV sau khi nghỉ hưu sẽ được 1 slot con em vào NH đó là 1 lợi thế mà không phải NH nào cũng có . Đó là ưu điểm thứ nhất mình muốn bạn nhìn xa về tương lai 1 chút nhé . Sau này bạn sẽ lập GĐ có con cái dĩ nhiên ông bố bà mẹ nào cũng mong muốn con cái của mình trưởng thành có sự nghiệp vững vàng ...

Thứ 2 : Khi bạn banker ở Agribank. lợi thế là bạn có mối quan hệ cỡ bự , sẽ được nâng đỡ rất nhiều thứ + thêm năng lực có sẵn con đường tiến thân của bạn sẽ tốt hơn nhiều người khác .... Đương nhiên sau này khi bạn lớn tuổi , bạn có sự nghiệp có quyền lực có tiền , con của bạn cũng sẽ được bạn nâng đỡ rất nhiều... Con vua thì lại làm vua con sãi ở chùa lại quét lá đa. .. câu này muôn đời đúng chỉ có điều con cái của bạn được sự dạy dỗ của bạn nó sẽ trở thành 1 người thế nào mà thôi... Nếu nó biết nghe lời cha mẹ và ngoan ngoãn tương lai của nó chẳng có gì phải bàn nữa ...

Thứ 3 : Khi bạn vào làm ở Agribank + mối quan hệ + năng lực + bạn có chia sẻ bạn từng có kinh doanh , mình k rõ bạn từng kinh doanh gì và kết quả đó tốt hay xấu đến đâu... nhưng như bạn chia sẻ mình cảm thấy bạn cũng chỉ tạm hài lòng với những gì mình có được so với lứa tuổi của bạn... Kinh Doanh là mạo hiểm rồi nay được mai mất là điều rất bình thường...Khi bạn đã từng nghĩ nếu cv kinh doanh ko ổn bạn chẳng còn gì ko ? tại sao bạn ko chọn cho mình 1 đường để lui , ý của mình là bạn làm việc ở Bank bạn cũng vẫn có thể kinh doanh theo sở thích , điều này k có gì lạ vì thường thì banker thời điểm hiện tại thật sự có tài và quan hệ mới giàu có còn nếu cứ là nv bình thường chỉ đủ nuôi sống bản thân thôi bạn ạ... Mình cũng rất muốn kinh doanh kiếm thêm tiền hì hì .

Điều cuối cùng nếu thật sự bạn cần chia sẻ có thể liên lạc với mình qua Inbox , Còn rất nhiều những thứ khác nữa mình nghĩ sẽ tốt cho việc lựa chọn của bạn... Dĩ nhiên quyết định cuối cùng vẫn là bạn thôi... hãy xem đây như 1 lời khuyên của mình với những gì mình biết và trải nghiệm mong bạn sẽ có lựa chọn sáng suốt .... Chúc bạn thành công
Cảm ơn các anh chị em là con trai ạ, thế nên em rất muốn phấn đấu cho nghề nghiệp của mình. Khi đi học ngân hàng cũng vì mặc cảm COCC nên cũng chẳng cho bạn bè nào biết hết cả,cũng vì cái đấy lúc nào cũng phải cố gắng học tập không chỉ cho mình mà cho cả bố mẹ nữa, nói chung là từ bé đến lớn em chịu áp lực rất nhiều nhưng mặc dù thế em chưa bao giờ nghĩ học vì thành tích vì bố mẹ cả.
Đọc xong tư vấn của các anh chị cùng với vài ngày nay em đọc tâm sự của các anh/chị thấy bảo NH cũng vất vả em tính nếu xin vào bên Agri thì vào bên KHDN nhưng thấy các anh/chị nhiều người mệt mỏi với QHKH quá nên em cũng chưa biết nếu vào Agri thì mình nên vào đâu cho tốt các anh chị có thể tư vấn vị trí cho em được không ạ ? Còn bên CSKT thì em chẳng biết 1 chút gì í .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên