Nên Chọn Cảnh Sát Kinh tế hay Ngân Hàng Agribank

hathukyo

Thành viên mới
Em đang phân vân giữa công việc CSKT hay làm tại Agribank.
Em tốt nghiệp ngân hàng bằng giỏi và có ielts 6.5 đang chuẩn bị lấy 7.0 ên chuyên môn và tiếng em cũng khá ổn hơn nữa em lại, có kinh nghiệm gần 1 năm làm việc tại Công ty CK TVSI và từng tự kinh doanh bán hàng đặc biệt em có tay rất to ở Agribank nói trắng ra ở agri em là COCC.
Nhưng đứng trước lựa chọn công việc em rất phân vân vì em được biết CSKT làm cũng rất tốt vừa là người cầm luật pháp vừa có thu nhập cao lại không có tiếng thất đức như 1 số bên an ninh khác.Nhưng để vào được thì cái giá cũng khá chát ngay cả khi gia đình cũng có 1 chút quan hệ mang tính tác động thôi không phải trực tiếp trong ngành. Em phân vân vì em thực sự nghiêng về hướng CSKT em cũng muốn phân đấu trong chính trị sau này và khởi đầu CSKT lại rất tốt ko như 1 số vị trí khác thu nhập rất thấp,nhưng việc phấn đấu trong chính trị chưa bao giờ là dễ dàng cả trong khi ở Agri bank có người có thể dẫn dắn em rất nhiều rất nhiều và lại là chuyên môn thế mạnh của em. em tự tin vào đó em có thể ngẩng cao đầu vì khả năng của mình chứ không phải COCC.
Em thực lòng mong anh chị giúp đỡ để em có hướng đi tốt hơn :)

trời ước gì mình được như cô ấy @@!
hãy tự mình quyết định số phận của mình, và chịu trách nhiệm với nó
p/s : sẽ sướng lắm đấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,444
Thành viên mới nhất