Nên Chọn Cảnh Sát Kinh tế hay Ngân Hàng Agribank

Vì em thực sự chưa hiểu rõ bên CSKT làm những gì nên em thấy rất mông lung quá mà nhiều người cũng bảo em nên vào đó, vào đó thì chắc chắn phải mất rất nhiều rồi.
Còn bên Agribank thì đúng là có người nhà làm bên đó em có thể vào hội sở được và vào vị trí nào cũng được (Không phải hội sở chính hội sở tỉnh thôi ạ) mà còn không mất gì.
Em vẫn đắn đo mãi :)

Hội sở tỉnh tức là chi nhánh. Với trình độ t.Anh của bạn mình nghĩ nên làm cho 1 ngân hàng nc ngoài hoặc DN nước ngoài. Bạn là nam thì cơ hội luôn rộng mở và nghiệp vụ cũng sẽ lên nhiều. Nếu làm Agri bây giờ mà về CN tỉnh thì thực sự phí cho bạn. Còn chưa đi đâu đc thì có thể vào 1 time có kinh nghiệm rồi nhảy ra

Vì em thực sự chưa hiểu rõ bên CSKT làm những gì nên em thấy rất mông lung quá mà nhiều người cũng bảo em nên vào đó, vào đó thì chắc chắn phải mất rất nhiều rồi.
Còn bên Agribank thì đúng là có người nhà làm bên đó em có thể vào hội sở được và vào vị trí nào cũng được (Không phải hội sở chính hội sở tỉnh thôi ạ) mà còn không mất gì.
Em vẫn đắn đo mãi :)
tại sao cứ phải là 2 ngành đấy. con gái như bạn thì nên làm ở 1 công ty nước ngoài thiên về mản giao tiếp hơn, mình ngĩ chắc bạn khá là ưa nhìn và rất là cá tính. Nếu bạn có khả năng chịu đựng và nhún nhường người khác thì hãy nên suy ngĩ 2 công việc trên

Em là nam anh/chị ah :). Công ty nước ngoài thì em không rõ lắm nhưng nếu vào những chỗ khác như Kho bạc, Thuế, BHXH, hay Sở Kế Hoạch Đầu Tư, Sở tài chính (trên tỉnh thôi ạ) thì có tốt không ạ.
Em chọn 2 cái ngành trên vì 1 cái là cũng có người trong đó và là ngành mình học, 1 cái là nhiều người bảo em nên vào đó nhất nên em loại mấy cái ngành khác ra.
Mấy ngày nay em lên mạng đọc các bài tâm sự suốt tìm hiểu các ngành nghề suốt nhưng vẫn thực sự là mù mờ.
Có người bảo em là chọn lấy cái mình thích, thật sự là em chẳng biết nó như thế nào để mà thích ạ, thôi thì cứ chọn lấy cái trước mắt kiếm tiền được lâu dài thì thăng tiến được. Hơn nữa em được cái là biết tự tạo động lực cho mình và trước mắt khi mà em còn có thể lựa chọn thì em mong muốn được nghe kinh nghiệm của các anh chị để có lựa chọn tốt nhất để em bấu víu vào và phát triển. Em ko mốn đứng núi này trông núi nọ nhưng trước khi chọn thì em vẫn muốn được nghe anh chị tư vấn giúp em. Em không muốn phải chọn lại và có lẽ thời gian cho em lựa chọn không còn nhiều hơn nữa, em chọn càng sớm thì phấn đấu càng sớm và chỗ dựa từ phìa gia đình sẽ có tác dụng càng nhiều.

Cơ to đến đâu cũng không bằng to gan - năng lực của bản thân. Bạn mới ra trường, non tuổi đời, chẳng đáng để trách. Nhưng tuy duy chọn chỗ ngon để làm thì chán chẳng buồn nói, năm ngoái cũng 1 2 topic lựa chọn như thế này vậy.
P/s: CSKT mà ko thất đức -_- nhầm to rồi.

Bạn chọn xong 1 cái, cái còn lại cho mình đc không? Đang thất nghiệp. :((
Đùa đấy. Mình nghĩ làm Agri đi, mất tiền làm gì. Đi làm 1 thời gian rồi tự vỡ ra bản thân thấy mình phù hợp với cái gì hơn. Nhà có điều kiện thì không sợ thiếu cơ hội.

Đồng ý với anh, không US thì cũng nên ra nước ngoài học tập đi cái đã. Mai sau có chí hướng thì về giúp Đất nước, không thì... :D
Trẻ mà không đi thì sau này tiếc hùi hụi :D
Bây giờ mình già rồi, tiếng anh,... dốt nhưng vẫn đang muốn đi XKLĐ.
Đi cho biết nước ngoài he he

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back