Năm cuối rồi, nên chọn làm ở ngân hàng nào đây?

Khó hiểu nhỉ ? Em thấy nếu background ổn và thực tế cũng ổn thì cơ hội không thiếu, đâu đến nỗi phải trầy trật. Thế bên NHCP ảnh có phải làm sales ko c ? Sao phí thế @@
Thực ra, nó còn phụ thuộc vào may mắn nữa cô ạ. Như anh bạn chị nói, tư duy ổn, ăn nói ổn, gia thế ổn, mặt tiền cũng ổn nốt...thế mà vẫn phải chấp nhận làm sale đấy, sau này vất vả quá, k chịu được thì lại chuyển sang Agri làm GDV, nói chung là không được như kì vọng :)

Cái gì cũng ổn, riêng định hướng sai lầm thì cũng thế thôi. TH này đi làm cty ngoài hơn làm ngân hàng chứ, hay thi cty ngoài trượt =))

Anh ấy có thể làm cty nước ngoài, hay big 4 kiểm toán cũng rất ok, may mắn rất quan trọng nhưng may mắn không thể đánh bại khả năng của anh ấy như vậy ! Khó hiểu !
Thực ra, nó còn phụ thuộc vào may mắn nữa cô ạ. Như anh bạn chị nói, tư duy ổn, ăn nói ổn, gia thế ổn, mặt tiền cũng ổn nốt...thế mà vẫn phải chấp nhận làm sale đấy, sau này vất vả quá, k chịu được thì lại chuyển sang Agri làm GDV, nói chung là không được như kì vọng :)

Anh ấy có thể làm cty nước ngoài, hay big 4 kiểm toán cũng rất ok, may mắn rất quan trọng nhưng may mắn không thể đánh bại khả năng của anh ấy như vậy ! Khó hiểu !
Tùy từng quan điểm của mỗi người mà em, như chị thì chị không thích kiểm toán, càng không thích làm việc trong môi trường KCN, nên chẳng bjo có ý định rẽ ngang sang lối đó cả :D

nếu năm cuối rồi mà em còn suy nghĩ với tư tưởng như vậy thì coi như 50% thất bai rồi. Với năng lực 4 năm đại học và những kỹ năng bạn có thì bạn nghĩ ngân hàng nào sẽ chọn nào hay bạn có đủ để được vào ngân hàng không?

ngân hàng nào cũng chán. đang làm ngân hàng lương tháng đc 6tr chi tiêu thì lên tới 5 tỷ . Loi khuyen chan thanh cho cac ban vao ngan hang

Nghe em nói thì có vẻ vẫn đang ở trên mây trên gió rồi. Bằng giỏi mấy trường top bây giờ nhiều như quân Nguyên ý. Học hành ở trường nói thật là không quan trọng lắm vì kiến thức ra trường xong cũng không dùng được nhiều và thực tế nó khác xa so với trên trường lắm.

Anh tốt nghiệp FTU với điểm tổng kết là 8,4 nhé (trộm vía chả học hành gì đâu nhưng cứ đến lúc thi là lên đồng). Sử dụng được 2 ngoại ngữ là Anh, Nhật. Ngoại hình khá và chơi thể thao tốt (tennis, bóng đá).
Vậy mà năm đầu tiên mới ra trường thi vào Maritime Bank (chương trình lãnh đạo trẻ), Vietinbank HO và Vietcombank HO. Cả 3 đều trượt nhe răng. Xong phải đi làm ở Chi nhánh nhỏ của 1 Ngân hàng TMCP, sau 1 năm quay lại thi VCB HO mới được.

Thông tin tuyển dụng của các NH bây giờ vẫn rất nhiều, chịu khó cập nhật website của Vietin, VCB và UB nữa. Hãy tìm hiểu thông tin cụ thể trước khi đặt ra một câu hỏi chung chung như vậy, chẳng ai biết tư vấn cho em như thế nào đâu.
bác này giỏi gúm mà củng lao đao quá nhỉ

Nghe mn bàn bạc ở đây làm tinh thân chiến đấu của em giảm đi chút ít.
Cơ mà bẳng giỏi vẫn cứ thất nghiệp còn em chỉ bằng khá thôi nhưng cũng có NH nhận vào thực tập rồi nè.

- NH tuyển người phù hợp nhất chứ ko phải là tuyển người giỏi nhất
- Tấm bằng chỉ có nhiệm vụ gõ cửa nhà tuyển dụng rằng bạn có qua cửa hay ko chứ ko phải là tấm giấy thông hành quyết định bạn có được vào làm ở NH hay không?
- Một cái bằng TB khá nhưng ko chỉ học còn tập trung đi làm thì được đánh giá cao hơn một tấm bằng giỏi, xuất sắc chỉ ăn ngủ học.

hihi :3 bạn em cung vay :3 gà nhưng có cựa :v hihi
em hoc cung duoc cug gà mà giờ cứ lun ta lun tun :3 hixhix
Tự làm tự ăn, khong co cựa mo ca, ga con lon ton ma. :)
Khong hieu luon: Bo Ngan hang nay truoc --> that nghiep 3 thang --> thi Ngan hang khac đỗ. 2 Ngan hang dang cap va lon nhat Viet Nam ve che do dai ngo, luong thuong.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên