Năm cuối rồi, nên chọn làm ở ngân hàng nào đây?

lucas13

Thành viên tích cực
Em sắp ra trường rồi các bác ạ, mà tình hình là giờ chưa biết nên chọn ngân hàng nào để làm chốn trao thân gửi phận đây :(

4 năm trên giảng đường em cũng cố gắng học hết mình, phấn đấu để ra trường được bằng giỏi (giờ mới suýt soát bằng giỏi thôi), ấy thế mà gần đến thời điểm thu hoạch thành quả, em lại không biết nên nộp đơn vào ngân hàng nào để xin thực tập nữa. Em thấy ngân hàng nào cũng có vẻ tốt, nhưng không biết thực chất làm việc trong môi trường đó thế nào, có phù hợp với mình không. Hơn nữa, thông tin tuyển dụng em cũng không nắm bắt tốt nên quả thật bây giờ có tự tin về năng lực và kiến thức chuyên môn thì cũng chẳng biết phải nộp đơn vào đâu đây.

Có anh hay bác nào tư vấn giúp em chuyện chọn ngân hàng làm việc sao cho hợp lý nhất không? Chứ tình hình thế này thực sự không ổn, em sợ ra trường thất nghiệp lắm :( Cảm ơn các bác trước nhé!

Giờ ra làm ngân hàng chỉ có đi sale thôi chú à, phiêu lắm. Anh ra trường được 1 năm rồi, đành từ bỏ, ôn thi cao học, chờ kinh tế khá lên rồi đi làm. Haiz khổ quá.
Chúc chú em may mắn

Vấn đề giờ là vầy, thực tập thì dễ thôi, chỉ cần có giấy giới thiệu của trường, rồi bảng điểm hơi ok chút là được. Em nghĩ chắc cũng không tới nỗi. Nhưng mà lo nhất là chuyện ra trường đi làm ở đâu đây.

thực tập thì ngân hàng nào cũng được, điều quan trọng bây giờ là phải bắt đầu học đề thi vào bank để chuẩn bị cho đợt thi tuyển

Em không biết làm ntn mới post được chủ đề của mình lên forum này, mọi người chỉ em với ạ, em không tìm ra trên thanh công cụ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên