Năm cuối rồi, nên chọn làm ở ngân hàng nào đây?

Mọi người ở đây bàn luận rôm rả mà chủ thớt đi thực tế xem ngân hàng nào lớn để vào rồi :D

Nghe mn bàn bạc ở đây làm tinh thân chiến đấu của em giảm đi chút ít.
Cơ mà bẳng giỏi vẫn cứ thất nghiệp còn em chỉ bằng khá thôi nhưng cũng có NH nhận vào thực tập rồi nè.

- NH tuyển người phù hợp nhất chứ ko phải là tuyển người giỏi nhất
- Tấm bằng chỉ có nhiệm vụ gõ cửa nhà tuyển dụng rằng bạn có qua cửa hay ko chứ ko phải là tấm giấy thông hành quyết định bạn có được vào làm ở NH hay không?
- Một cái bằng TB khá nhưng ko chỉ học còn tập trung đi làm thì được đánh giá cao hơn một tấm bằng giỏi, xuất sắc chỉ ăn ngủ học.
m cũng la liếm ở đây à? =))

Đọc tiêu đề topic cứ tưởng em ý trúng tuyển nhiều ngân hàng quá rồi hỏi xem chọn làm ngân hàng nào :)) . Còn thực tập thì đâu chả thế hả em. Thực tập có được làm j đâu. Chả ai cho động vào hồ sơ, chứng từ của người ta cả. Cùng lắm thì người ta sai em đi photo, rồi xếp giấy tờ thôi.

Em sắp ra trường rồi các bác ạ, mà tình hình là giờ chưa biết nên chọn ngân hàng nào để làm chốn trao thân gửi phận đây :(

4 năm trên giảng đường em cũng cố gắng học hết mình, phấn đấu để ra trường được bằng giỏi (giờ mới suýt soát bằng giỏi thôi), ấy thế mà gần đến thời điểm thu hoạch thành quả, em lại không biết nên nộp đơn vào ngân hàng nào để xin thực tập nữa. Em thấy ngân hàng nào cũng có vẻ tốt, nhưng không biết thực chất làm việc trong môi trường đó thế nào, có phù hợp với mình không. Hơn nữa, thông tin tuyển dụng em cũng không nắm bắt tốt nên quả thật bây giờ có tự tin về năng lực và kiến thức chuyên môn thì cũng chẳng biết phải nộp đơn vào đâu đây.

Có anh hay bác nào tư vấn giúp em chuyện chọn ngân hàng làm việc sao cho hợp lý nhất không? Chứ tình hình thế này thực sự không ổn, em sợ ra trường thất nghiệp lắm :( Cảm ơn các bác trước nhé!
Năng lực của em có thể đáp ứng đc ngân hàng nào ?

nghe e nói chắc có vẻ tự tin nhỉ. Bây giờ vị trí đang tuyển nhiều nhất là mảng tín dụng cá nhân. Nếu cảm thấy dũng cảm, chịu được áp lực thì cứ bon chen trước khi về già có kinh nghiêm. HDBank đăng tuyển tới 31/12/2014 đó e

Thất nghiệp nhiều cũng tại các đồng chí tốt nghiệp ra trường cũng hơi chảnh, chê lương ít, rồi là làm ở ngân hàng không có tiếng tăm thì xấu hổ với gia đình, anh em, bờ lala...
Nên bắt đầu từ những thứ nhỏ nhất. :)

Đọc tiêu đề topic cứ tưởng em ý trúng tuyển nhiều ngân hàng quá rồi hỏi xem chọn làm ngân hàng nào :)) . Còn thực tập thì đâu chả thế hả em. Thực tập có được làm j đâu. Chả ai cho động vào hồ sơ, chứng từ của người ta cả. Cùng lắm thì người ta sai em đi photo, rồi xếp giấy tờ thôi.
Chuẩn luôn! Làm sai thực tập xong chạy đi mất ai chịu trách nhiệm cho :)

theo mình thì ngân hàng nào cũng được bạn, chưa thử sao biết được. Quan trọng là bạn có làm được và hoàn thành tốt công việc ngta giao cho mình hay không. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back
Bên trên