Môi trường làm việc MB như thế nào ?

Mình chuẩn bị vào làm Tín dụng tại ngân hàng MB chi nhánh Tỉnh các bạn ạ. Quê mình lại ở tỉnh khác, Nghe bảo làm Ngân hàng MB chỉ tiêu cao và áp lực lớn lắm phải không mọi người, mình mới đến nên chưa quen biết nhiều nên làm sao mà tìm được khách hàng để hoàn thành chỉ tiêu đây nhỉ, Không hoàn thành chỉ tiêu thì sẽ như thế nào? Mong các bác làm MB cho ý kiến cái coi ? 8->

Chắc lại 1 con sâu nữa mà MB tuyển dụng nhầm rồi sa thải đây. Mà thế chú có phải dư luận viên đc bọn nào thuê để vào phá hoại tiếp ko ? tháng đc 2 triệu ko ?

con vẹt này cứ cắn càn mãi là sao nhỉ, có hiểu tiếng người ko thế? chắc nick màu đen thì đầu óc cũng tối tăm ngu muội như thế nhỉ. Anh dạy câu này rồi bắt chước theo anh nè "ngu đừng có tỏ ra nguy hiểm", "ngu đừng có tỏ ra nguy hiểm", nói 100 lần cho thuộc nhé :D

con vẹt này cứ cắn càn mãi là sao nhỉ, có hiểu tiếng người ko thế? chắc nick màu đen thì đầu óc cũng tối tăm ngu muội như thế nhỉ. Anh dạy câu này rồi bắt chước theo anh nè "ngu đừng có tỏ ra nguy hiểm", "ngu đừng có tỏ ra nguy hiểm", nói 100 lần cho thuộc nhé :D

tôi không biết biết bạn làm ở vị trí nào tại MB, gặp được lãnh đạo điều hành 1 2 lần thì nghĩ mình hơn người khác
không có văn hóa văn hóa chửi cả. đừng ngộ nhận tính cách lãnh đạo để đánh giá văn hóa doanh nghiệp
ngân hàng là môi trường kinh doanh. cạnh trang khốc liệt. sếp có mắng chửi cũng là chuyện bình thường. lãnh đạo ngân hàng tôi cũng thế
có những người vì bế tắc cuộc sống mà lên mạng anh hùng bàn phím ra vẻ hơn người

tôi không biết biết bạn làm ở vị trí nào tại MB, gặp được lãnh đạo điều hành 1 2 lần thì nghĩ mình hơn người khác
không có văn hóa văn hóa chửi cả. đừng ngộ nhận tính cách lãnh đạo để đánh giá văn hóa doanh nghiệp
ngân hàng là môi trường kinh doanh. cạnh trang khốc liệt. sếp có mắng chửi cũng là chuyện bình thường. lãnh đạo ngân hàng tôi cũng thế
có những người vì bế tắc cuộc sống mà lên mạng anh hùng bàn phím ra vẻ hơn người

Chả ai hơn ai cả, tôi chỉ muốn nói nhận xét của tôi về văn hóa MB. Còn bạn nói đánh giá văn hóa doanh nghiệp mà ko nhìn vào tính cách lãnh đạo thì đúng là bạn chả biết gì, chả nhẽ nhìn vào tính cách nhân viên?

Đề nghị các thành viên giữ bình tĩnh, k gây căng thẳng mất đoàn kết tại diễn đàn.
Sau comment này, nếu ai còn tiếp tục vi phạm sẽ ban nick 3 ngày.
@all: t không muốn đóng Topic này vì đây là Chủ đề nhiều người quan tâm và sẽ có nhiều người chia sẻ. Vây nên mong anh em giữ hòa khí chung.
Thân!

Tôi xin mạn phép có đề xuất là nên close topic để giữ gìn hoà khí chung, vì còn có lửa là còn có khói, chúng ta sẽ đề cập vấn đề này ở một thời điểm khác hoặc dưới dạng chủ đề khác để mọi người share thông tin cho nhau nhé.
Brgs

Đề nghị các thành viên giữ bình tĩnh, k gây căng thẳng mất đoàn kết tại diễn đàn.
Sau comment này, nếu ai còn tiếp tục vi phạm sẽ ban nick 3 ngày.
@all: t không muốn đóng Topic này vì đây là Chủ đề nhiều người quan tâm và sẽ có nhiều người chia sẻ. Vây nên mong anh em giữ hòa khí chung.
Thân!
Tôi xin mạn phép có đề xuất là nên close topic để giữ gìn hoà khí chung, vì còn có lửa là còn có khói, chúng ta sẽ đề cập vấn đề này ở một thời điểm khác hoặc dưới dạng chủ đề khác để mọi người share thông tin cho nhau nhé.
Brgs

Thể hiện văn minh chút đi, đừng ai coi thường ai trong cuộc sống này.
@viettran90 : ông bạn xóa 1 số cm ko mang tính xây dựng thôi, cho các bạn khác tham khảo ý kiến hay ^^

Theo mình, nhân viên tín dụng được đào tạo từ lò MB trước khi chuyển qua Sacombank có một số lời khuyên như sau:
- Áp lực: Môi trường MB rất áp lực tuy nhiên không áp lực như Sacombank vì Sacombank chỉ tiêu là phải chạy hết không chỉ cho vay và huy động mà còn cả các chương trình định hướng thẻ và tài khoản.
- Đào tạo: Cả hai thì như nhau đều tốt về khoản đào tạo nên các bạn mới yên tâm.
- Lương thưởng: Hiện tại lương MB nhỉn hơn Sacombank 1 chút (chênh khoảng 500k) thôi. Nếu bạn có kinh nghiệm thì deal lương cao hơn.

P/s: Tuy nhiên nếu bạn vào MB với tư cách là nhân viên chính thức thì được chứ mình khuyên chân thành là nếu vào với tư cách tập sự thì bạn nên suy nghĩ lại và tìm cửa vào chính thức tại NH khác vì mình chỉ có 2 từ để diễn tả việc tập sự tại MB là: BÓC LỘT
THÂN,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back