Môi trường làm việc MB như thế nào ?

Mình chuẩn bị vào làm Tín dụng tại ngân hàng MB chi nhánh Tỉnh các bạn ạ. Quê mình lại ở tỉnh khác, Nghe bảo làm Ngân hàng MB chỉ tiêu cao và áp lực lớn lắm phải không mọi người, mình mới đến nên chưa quen biết nhiều nên làm sao mà tìm được khách hàng để hoàn thành chỉ tiêu đây nhỉ, Không hoàn thành chỉ tiêu thì sẽ như thế nào? Mong các bác làm MB cho ý kiến cái coi ? 8->

Làm việc tại MB vị trí tín dụng áp lực rất cao, đặc biệt là chỉ tiêu 2 tháng đầu thử việc như trên trời. Tuy nhiên hầu như ít ai hoàn thành được chỉ tiêu đó, chỉ quan tronhj bạn thể hiện mình phù hợp với vị trí đó là ok.Môi trường làm vc của MB rất chuyên nghiệp, quy củ nhưng ko phải thân thiện lắm. Chế độ đãi ngộ rất tốt, lương cao, thưởng cũng nhiều
Bn đang làm mb ah, cho minh hoi chut, lam tín dụng o Mb - điện biên phủ thi như nào bạn, chỉ tiêu bao nhiêu, 2 tháng thử việc ko hoàn thành chỉ tiêu thi như nào, mình được gọi nhưng đang tìm hiểu ko biêt thế nào

MB có 1 văn hóa rất riêng là văn hóa chửi. Tất nhiên là cũng có sếp ko chửi, nhưng phần lớn là chửi, chửi từ xỉa xói, đá đểu đến chửi thậm tệ :D

MB có 1 văn hóa rất riêng là văn hóa chửi. Tất nhiên là cũng có sếp ko chửi, nhưng phần lớn là chửi, chửi từ xỉa xói, đá đểu đến chửi thậm tệ :D
Bố láo bố toét, bạn làm ở MB à, bạn thấy ở đâu chửi cho mình bít cái để sang tuần mình ghé qua đó chơi xem có phải vậy ko ?

Bn đang làm mb ah, cho minh hoi chut, lam tín dụng o Mb - điện biên phủ thi như nào bạn, chỉ tiêu bao nhiêu, 2 tháng thử việc ko hoàn thành chỉ tiêu thi như nào, mình được gọi nhưng đang tìm hiểu ko biêt thế nào
Em cũng đang phân vân giữa SME tại MB và SHB, e ở CN tỉnh ạ.

Nên tìm hiểu xem MB ở tỉnh đó có lợi nhuận và lương kinh doanh ko bạn nhé. MB nhiều chi nhánh mấy năm nay ko có LKD đâu. Nếu ko có LKD mà 1 ngày cống hiến khoảng 10-11h mà chỉ sống bằng lương cơ bản thì nên cân nhắc.
MB tỉnh e mới thành lập Thág 9/ 2014 :(. SHB có lâu hơn.

bạn là bố tướng à mà lúc ghé qua người ta phải trình diễn màn chửi cho bạn thấy :))
năm ngoái mình cũng làm SME MB Tây HN, cho mình hỏi văn hóa chửi MB như bạn nói ở chỗ nào vậy, tất nhiên chỉ tiêu ko đạt là bị khiển trách nhưng ko đến mức như b nói :D

bạn là bố tướng à mà lúc ghé qua người ta phải trình diễn màn chửi cho bạn thấy :))
Nếu bạn quy chụp 1 tập thể lớn có 1 văn hóa là chửi như thế, vậy mình cũng có thể từ cái comment của bạn để quy chụp bạn là cái loại bố láo, ko có đầu óc phân tích và tổng hợp, cái loại trong tập thể rất hay gây mất đoàn kết chia rẽ nội bộ. Nói chung là vứt vào sọt rác

Nếu bạn quy chụp 1 tập thể lớn có 1 văn hóa là chửi như thế, vậy mình cũng có thể từ cái comment của bạn để quy chụp bạn là cái loại bố láo, ko có đầu óc phân tích và tổng hợp, cái loại trong tập thể rất hay gây mất đoàn kết chia rẽ nội bộ. Nói chung là vứt vào sọt rác
Vốn dĩ ko muốn chửi cái loại óc ngắn nhưng cứ tỏ vẻ đứng đắn này nhưng xét thấy với độ ngu dốt quá độ thì nên dạy dỗ vài kiểu chửi cho được đc ngửi thấy văn hoá MB. Chắc loại ếch ngồi đáy xã hội này chỉ biết làm việc với trưởng phòng hoặc chi nhánh chứ chả bao giờ thấy đc núi cao CEO hoặc ai trong ban điều hành nên mới sủa nhăng sủa cuội ở đây. Văn hoá của 1 doanh nghiệp chịu ảnh hưởng nhiều nhất của người đứng đau dn. Đấy chửi cô/ chú vài lời nhẹ nhàng thế thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back