Môi trường làm việc MB như thế nào ?

Mình chuẩn bị vào làm Tín dụng tại ngân hàng MB chi nhánh Tỉnh các bạn ạ. Quê mình lại ở tỉnh khác, Nghe bảo làm Ngân hàng MB chỉ tiêu cao và áp lực lớn lắm phải không mọi người, mình mới đến nên chưa quen biết nhiều nên làm sao mà tìm được khách hàng để hoàn thành chỉ tiêu đây nhỉ, Không hoàn thành chỉ tiêu thì sẽ như thế nào? Mong các bác làm MB cho ý kiến cái coi ? 8->

Mình chuẩn bị vào làm Tín dụng tại ngân hàng MB chi nhánh Tỉnh các bạn ạ. Quê mình lại ở tỉnh khác, Nghe bảo làm Ngân hàng MB chỉ tiêu cao và áp lực lớn lắm phải không mọi người, mình mới đến nên chưa quen biết nhiều nên làm sao mà tìm được khách hàng để hoàn thành chỉ tiêu đây nhỉ, Không hoàn thành chỉ tiêu thì sẽ như thế nào? Mong các bác làm MB cho ý kiến cái coi ? 8->

Bạn sắp làm ở chi nhánh nào vậy ?

Theo mình biết (qua mấy người bạn làm ở MB) thì môi trường MB rất áp lực và chỉ tiêu khá cao (thường là 7, 8h tối mới đc về), tuy nhiên cùng với đó là sự đãi ngộ và chế độ lương thưởng cũng cao. Có nghĩa là làm thật và hưởng thật.

Nếu thực sự có khả năng thì hãy vào MB, cơ hội thăng tiến rất cao đó. Thích hợp cho những người muốn phấn đấu và thích thử thách, thêm nữa MB là 1 NH có môi trường làm việc thực sự tốt, chuyên nghiệp và năng động.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em cũng có quen mấy anh/chị làm MB , áp lực về chỉ tiêu cơ mà mt làm việc cũng ko tồi lắm, bây h đa phần ngân hàng nào cũng thế cả thôi. trừ phi xin đc vào nhà nước.:(

Công nhận MB thời gian khắt khe thật, a cùng nhà trọ mình toàn 7 8h tối mời về ngày nào cũng như ngày nào, 2 hôm t7 CN vừa rồi 10h kém 15 mới tan sở. khiếp thật

MB là 1 trong những ngân hàng tốt cho những ai thực sự có năng lực và luôn phấn đấu,lương cao, cơ hội thăng tiến tốt, môi trường làm việc chuyên nghiệp nhưng áp lực cũng rất cao

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back
Bên trên