Môi trường làm việc MB như thế nào ?

Mình chuẩn bị vào làm Tín dụng tại ngân hàng MB chi nhánh Tỉnh các bạn ạ. Quê mình lại ở tỉnh khác, Nghe bảo làm Ngân hàng MB chỉ tiêu cao và áp lực lớn lắm phải không mọi người, mình mới đến nên chưa quen biết nhiều nên làm sao mà tìm được khách hàng để hoàn thành chỉ tiêu đây nhỉ, Không hoàn thành chỉ tiêu thì sẽ như thế nào? Mong các bác làm MB cho ý kiến cái coi ? 8->

công nhận MB thích mà không thích. Em mới chỉ là thực tập sinh thôi nhưng tt ở MB đc hơn tháng rồi, cũng có trải nghiệm nhất định. MB công nhận là thích thật. Anh chị em trong phòng rất là thân thiện thoải mái, thấy như ac ruột mình ý, nên thực tập rất sướng. Lúc đầu cứ tưởng tượng NH là "mặt lạnh" lắm, ai dè vào đó cứ mày mày tao tao, rồi thì trong h các bác chém cũng nhiệt tình phết (tất nhiên là luk k có công chuyện). Các a trong phòng cũng chỉ cho nhiều điều lắm :)))
Nhưng mà, gạt đi sự thân thiện đó là sự khắc nghiệt thật sự. Như nhiều ac nói rồi, chỉ tiêu ở MB cực nặng. Hơn nữa, mô hình hđ ở NH biến CV QHKH thật sự thành 1 seller k hơn k kém: tìm kiếm KH, thuyết phục sd sản phẩm, xong rồi thì đi thu hồ sơ vs lại lập báo cáo thẩm định --> xong!. Còn đâu thì có bên hỗ trợ vs thẩm định lo hết, có chăng thỉnh thoảng nhắc nhở KH trả nợ hay xem xét đánh giá lại TSĐB. Nói chung là đặc bán hàng chứ k ôm đồm như 1 số NH khác. Nếu không hoàn thành chỉ tiêu thì out luôn k 1 lời từ biệt. PHòng m có 1 a hôm trc vẫn nói cười, hôm sau đã phải khăn gói ra đi --> quá phũ T____T. Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, MB tưởng thưởng nhân viên rất xứng đáng, làm thật hưởng thật!
Khắc nghiệt nữa, đặc biệt là cho nam QHKH: rất dễ bị gấu bỏ rơi @@. CŨng khó trách. Suốt ngày cắm mặt vs công việc, tối thì toàn 8, 9h mới về đến nhà. Bản thân còn chưa lo xong. Minh từng đọc được 1 bức "chân thư" của 1 chị gửi 1 a QHKH ở MB rồi, nói chung là buồn lắm. Chị ấy không còn đủ kiên nhẫn để chờ đợi a ý nữa. Nói thế nào nhỉ?? Chuyển từ chờ đợi lo lắng sang thất vọng rồi cuối cùng đường ai nấy đi U____U
Nhưng mà, không hẳn hết hi vọng cho các a QHKH MB đâu. Đấy chỉ là 1 trường hợp thôi mà ^>^. Mới đây trên chi nhánh có 2 ac cùng làm MB lấy nhau, hạnh phúc lắm. Thế nên tình yêu vẫn sẽ mỉm cười với MBers thôi!!!!!

Vài dòng cảm nhận của 1 TTS-MB. Anh chị nào MB vào chém zó đi :)))))))))))))))

Em thực tập ở chi nhánh nào thế? :)

Có gì khó đâu một buổi chiều
Khi vào phỏng vấn với MB
chém gió, chém bão, chém lia lịa
Kết quả offer thế mới tài.

mình cb vào làm GDV của MB bạn nào có kinh nghiệm j về công việc này chia sẻ cho mình với nha...

mình cb vào làm GDV của MB bạn nào có kinh nghiệm j về công việc này chia sẻ cho mình với nha...

Xã hội có người này người khác chứ các bác, cứ vơ thế sao được hix hix...
Còn chuyện áp lực hay không thì tùy Chi nhánh thôi, làm ăn được thì khác không làm ăn được thì chạy hơn giặc...nhiều lúc thik nghỉ việc là chuyện bình thường
Bạn chắc đang làm MB, nếu biết bạn chia sẻ giúp mình chút nhé, mình đang phân vân có nên sang làm SME tại MB Điện biên phủ hay ko vì hiện giờ đang làm SHB cùng vị trí, bạn có kinh nghiệm chỉ giáo giúp mình. Mình có tìm hiểu thì thấy MB Điện Biên PHủ là chi nhánh lớn, chế độ đãi ngỗ khá tốt, tuy nhiên theo đó thì áp lực công việc là rất lớn và rất dễ out nếu trong giai đoạn thử việc hay kể cả khi làm chính thức mà kết quả ko đạt . Hiện mình cũng mới vào SHB đc mấy tháng, cùng vị trí. Rất mong sự chia sẻ. Thanks

Đồng ý với một mem đã nói ở trên, vào rồi sẽ biết.
Mình đã có 2 năm sống thực sự tại MB, nhưng tùy lãnh đạo nhé bạn. MB Đaklak ok lắm đó, ko cần lo nghĩ nhiều bạn nhé !
Bạn chắc đã hoặc đang làm tại MB. Bạn cho mình hỏi chút. Mình đang được gọi vào làm tại MB - CN Điện Biên PHủ vị trí QHKH SME, bạn cho mình hỏi thông tin bên đó chút, tình hình công việc, áp lực chỉ tiêu , môi trường làm việc như nào đc ko (mình có nghe nói bên MB áp lực rất cao, và dễ out nếu ko qua đc giai đoạn thử việc). Hiện mình đang làm việc tại SHB - cũng vị trí SME nên đang cân nhắc, bạn có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp mình. Thanks bạn.

Khó cho bạn nhỉ, 2 bank đều tốt nên khó lựa chọn. Theo mình SHB cũng ko kém MB quá nhiều về khoản đãi ngộ đâu, có chăng là số 1 số 2 thôi. Nên nếu ko ưa mạo hiểm thì bạn làm ở SHB cũng đc. Bên SHB lại chủ yếu làm KH lớn nên cơ hội học đc nhiều kỹ năng cũng khá tốt đấy.

Khó cho bạn nhỉ, 2 bank đều tốt nên khó lựa chọn. Theo mình SHB cũng ko kém MB quá nhiều về khoản đãi ngộ đâu, có chăng là số 1 số 2 thôi. Nên nếu ko ưa mạo hiểm thì bạn làm ở SHB cũng đc. Bên SHB lại chủ yếu làm KH lớn nên cơ hội học đc nhiều kỹ năng cũng khá tốt đấy.
Thanks ban nhiều, bạn lam Shb lâu chưa vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back