Môi trường làm việc MB như thế nào ?

Mình chuẩn bị vào làm Tín dụng tại ngân hàng MB chi nhánh Tỉnh các bạn ạ. Quê mình lại ở tỉnh khác, Nghe bảo làm Ngân hàng MB chỉ tiêu cao và áp lực lớn lắm phải không mọi người, mình mới đến nên chưa quen biết nhiều nên làm sao mà tìm được khách hàng để hoàn thành chỉ tiêu đây nhỉ, Không hoàn thành chỉ tiêu thì sẽ như thế nào? Mong các bác làm MB cho ý kiến cái coi ? 8->

Anh chi oi? Cho em hoi lam tin dung giữa MB VA NHCSXH Minh chon ngân hàng nào tốt hơn?

Vậy là : Trong chán ngoài thèm hả các bác :D.
Dù biết áp lực nhưng MB là niềm mơ ước của rất nhiều bạn muốn vào NH. ( trong đó có tui :D )

ah, quên chúc mừng chủ top...bao nhiêu người trầy trợt, đấu đá thi thố để vào chưa đc bạn có cơ hội còn đang phân vân nữa o_O

Tuy hơi lạc đề một chút, nhưng a/c thông cảm, vì em mún xin ít ý kiến từ a/c đi trước
Số là e học cao đẳng ra vừa rồi đã nộp dơn thi GDV MB nhưng ko qua đc vòng sơ loại :( , e nộp tại cn Đà Nẵng. Nhưng lúc đó e cũng có ng` quen làm trong MB ĐN (chỉ là khong mún nhờ cây ), h e đang suy nghĩ có nên nhờ ng` đó chạy vào MB hay ko ( vì e rất thix là ở đây ), tất nhiên là cũng phải tốn tiền :). A/c cho e xin chút ý kiến, vì thấy a/c cmt nói bảo làm NH giờ áp lực lắm
Xin cảm ơn a/c

Tuy hơi lạc đề một chút, nhưng a/c thông cảm, vì em mún xin ít ý kiến từ a/c đi trước
Số là e học cao đẳng ra vừa rồi đã nộp dơn thi GDV MB nhưng ko qua đc vòng sơ loại :( , e nộp tại cn Đà Nẵng. Nhưng lúc đó e cũng có ng` quen làm trong MB ĐN (chỉ là khong mún nhờ cây ), h e đang suy nghĩ có nên nhờ ng` đó chạy vào MB hay ko ( vì e rất thix là ở đây ), tất nhiên là cũng phải tốn tiền :). A/c cho e xin chút ý kiến, vì thấy a/c cmt nói bảo làm NH giờ áp lực lắm
Xin cảm ơn a/c

Thôi đừng chạy bạn ới ời.. Mình vừa thi đợt này..nhiều ng chạy có nghĩa cơ hội cho các chiến sĩ đánh tay bo như mình lại cực hẹp đi. đừng chạy chọt nhá nhá..há há =)).

Khách quan này : Chạy vào MB ko phải đơn giản đâu nghe, bạn mình biết nhờ hết chỗ này chỗ kia trầy trượt mãi mà chẳng vào đc. bạn xem tình hình rồi lại qdinh ko lại tiền mất tật mang ah.

công nhận MB thích mà không thích. Em mới chỉ là thực tập sinh thôi nhưng tt ở MB đc hơn tháng rồi, cũng có trải nghiệm nhất định. MB công nhận là thích thật. Anh chị em trong phòng rất là thân thiện thoải mái, thấy như ac ruột mình ý, nên thực tập rất sướng. Lúc đầu cứ tưởng tượng NH là "mặt lạnh" lắm, ai dè vào đó cứ mày mày tao tao, rồi thì trong h các bác chém cũng nhiệt tình phết (tất nhiên là luk k có công chuyện). Các a trong phòng cũng chỉ cho nhiều điều lắm :)))
Nhưng mà, gạt đi sự thân thiện đó là sự khắc nghiệt thật sự. Như nhiều ac nói rồi, chỉ tiêu ở MB cực nặng. Hơn nữa, mô hình hđ ở NH biến CV QHKH thật sự thành 1 seller k hơn k kém: tìm kiếm KH, thuyết phục sd sản phẩm, xong rồi thì đi thu hồ sơ vs lại lập báo cáo thẩm định --> xong!. Còn đâu thì có bên hỗ trợ vs thẩm định lo hết, có chăng thỉnh thoảng nhắc nhở KH trả nợ hay xem xét đánh giá lại TSĐB. Nói chung là đặc bán hàng chứ k ôm đồm như 1 số NH khác. Nếu không hoàn thành chỉ tiêu thì out luôn k 1 lời từ biệt. PHòng m có 1 a hôm trc vẫn nói cười, hôm sau đã phải khăn gói ra đi --> quá phũ T____T. Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, MB tưởng thưởng nhân viên rất xứng đáng, làm thật hưởng thật!
Khắc nghiệt nữa, đặc biệt là cho nam QHKH: rất dễ bị gấu bỏ rơi @@. CŨng khó trách. Suốt ngày cắm mặt vs công việc, tối thì toàn 8, 9h mới về đến nhà. Bản thân còn chưa lo xong. Minh từng đọc được 1 bức "chân thư" của 1 chị gửi 1 a QHKH ở MB rồi, nói chung là buồn lắm. Chị ấy không còn đủ kiên nhẫn để chờ đợi a ý nữa. Nói thế nào nhỉ?? Chuyển từ chờ đợi lo lắng sang thất vọng rồi cuối cùng đường ai nấy đi U____U
Nhưng mà, không hẳn hết hi vọng cho các a QHKH MB đâu. Đấy chỉ là 1 trường hợp thôi mà ^>^. Mới đây trên chi nhánh có 2 ac cùng làm MB lấy nhau, hạnh phúc lắm. Thế nên tình yêu vẫn sẽ mỉm cười với MBers thôi!!!!!

Vài dòng cảm nhận của 1 TTS-MB. Anh chị nào MB vào chém zó đi :)))))))))))))))
Bạn phản ánh khá chuẩn, có khác là mỗi chi nhánh, mỗi GĐ sẽ có mỗi kiểu VH khác nhau. Bạn thực tập ở chi nhánh nào vậy

Bạn chỉ cần thấy thông tin "năng suất lao động của 1 nv MB lớn nhất toàn hệ thống NH" là biết đc MB áp lực thế nào r. Mình ms 23 tuổi nhưng m.ng toàn bảo là 25,26 tuổi @@
Trong phòng thì tùy từng sếp, sếp thoải mái thì ok, sếp khó tính thì...MB thì môi trg làm việc thân thiện, nhưng rất quy củ chặt chẽ, quy trình quy định phải tuân thủ nghiêm ngặt, cũng đúng vs 2 chữ "Quân đội"
Thời gian thử việc đầu tiên thì chỉ tiêu ít ra cũng phải hoàn thành đc 70%, còn lại là sếp sẽ xem xét xem b có "tố chất" của 1 CV QHKH k nữa. Còn hàng ngày 8h về là đẹp r, ế là chn đương nhiên. Mình cũng đag lo ế :(

Má ơi, thích MB từ đợt năm 2, đợt vừa r vừa đi test và hi vọng đỗ.:((. cơ mà khó ai trụ đc lâu ở MB vs vị trí QHKH quá.:((. thấy NH bđ nản dần rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,530
Thành viên mới nhất
duyen2345
Back
Bên trên