Thấy các bạn cmm cũng nhiều nhiều về vấn đề này, mình cũng thi đợt này. Theo logic và hỏi 3-4 bạn đang làm MB thì lúc lên kế hoạch tuyển dụng ban đầu thì có thi 3 vòng để tìm ra nhân viên chính thức. vòng 1 pvan sơ tuyển vòng 2 thi viết vòng 3 pvan cuối cùng. Ai không qua vòng 1 và không đi thi viết và thi viết trượt thì sẽ được chọn làm tập sự. Ai qua vòng thi viết thì sẽ pvan vòng cuối cùng. Nhưng thực tế thì vòng 1 đã loại khá nhiều ứng viên nên ngân hàng cũng cân nhắc có tổ chức pvan vòng 3 hay không. Nếu không có vòng 3 thì sẽ lấy những người qua vòng thi viết cho vào làm chính thức. Còn lại thì mình thấy không có gì là mập mờ cả, ngân hàng có hẳn 1 bộ phận nhân sự và có nhiều phương án để tuyển dụng, năm nay có thay đổi chút xíu về hình thức thi mà thôi.

Mình thấy bạn trả lời cũng có vẻ hợp lý. Chắc là do năm nay thay đổi hình thức tuyển dụng nên còn đôi chút chưa hợp lý xíu.

Thấy các bạn cmm cũng nhiều nhiều về vấn đề này, mình cũng thi đợt này. Theo logic và hỏi 3-4 bạn đang làm MB thì lúc lên kế hoạch tuyển dụng ban đầu thì có thi 3 vòng để tìm ra nhân viên chính thức. vòng 1 pvan sơ tuyển vòng 2 thi viết vòng 3 pvan cuối cùng. Ai không qua vòng 1 và không đi thi viết và thi viết trượt thì sẽ được chọn làm tập sự. Ai qua vòng thi viết thì sẽ pvan vòng cuối cùng. Nhưng thực tế thì vòng 1 đã loại khá nhiều ứng viên nên ngân hàng cũng cân nhắc có tổ chức pvan vòng 3 hay không. Nếu không có vòng 3 thì sẽ lấy những người qua vòng thi viết cho vào làm chính thức. Còn lại thì mình thấy không có gì là mập mờ cả, ngân hàng có hẳn 1 bộ phận nhân sự và có nhiều phương án để tuyển dụng, năm nay có thay đổi chút xíu về hình thức thi mà thôi.
Nghe cực kì hợp lý.
Nhưng, có bạn Shiondinh nói là đã đậu thi viết, điểm đứng thứ 2 CN, nhưng lại được gọi làm tập sự. Thế là sao nhỉ? o_O

theo e nghĩ, tuyển NV chính thức gồm ứng viên đủ điều kiện gì đó của MB, và sẽ có vòng PV trực tiếp riêng cho các ứng viên này, tất nhiên kinh nghiệm làm việc tại NHTM trên 1 năm, >6 thág vs NHTM lớn.
danh sách đợt tới 15/4 chắc sẽ có chính thức, riêng tập sự sẽ là đợt bổ sung thêm. ( anh GĐ chỗ em bảo, muốn lấy đến 10 người chứ k fai 5 như HO duyệt, nhưg HO duyệt 5 tinh hoa rùi k cơ cấu thêm được :D)
Có lẽ ý của c là những người có kinh nghiệm tại các ngân hàng lớn sẽ có một buổi phỏng vấn riêng?
Còn những bạn nào phỏng vấn tốt và pass test thì đc làm tập sự. Mình nhớ k nhầm thì b đã từng nói chi nhánh bạn chỉ tuyển tập sự, k có chính thức đúng k? Nếu đúng vậy thì suy nghĩ của bạn là đúng vs trường hợp chi nhánh bạn.
Mình k có ý khoa trương, nhưng mình đã có hơn 1 năm kinh nghiệm tại big4, cũng đi phỏng vấn và đi test và giờ thì k có tên trong ds tập sự. Nhưng mình nghĩ khả năng những ng đi test k có trong ds tập sự lần này có thể phải qua 1 vòng phỏng vấn nữa để là nvien chính thức thì sẽ cao hơn. Sẽ hợp lí hơn vs thông báo của mb về ds chính thức trước 15/4. Vì nếu lấy chính thức từ tập sự thì đến 15/4 chưa thể có đánh giá là bạn tập sự nào tốt hơn. Hoặc lấy chính thức từ những bạn k đi test thì có vẻ khâu tổ chức chưa đc khoa học.
chúc mừng bạn đỗ tập sự và chúc bạn đỗ vào Bidv nữa vì mình thấy bạn rất tự tin.
Tóm lại là chờ thông báo chính thức thôi Ace ạ, hehehehe, chưa biết kết quả sẽ như thế nào nên giờ lại tiếp tục ôn thi ngân hàng khác đây.

Có bạn nào biết số gọi lên hỏi phòng tổ chức nhân sự không? Mình gọi số 62661088/Ext: 439, 440 và số của sở giao dịch 2 cũng không ai nghe máy. Mình muốn hỏi vì sao mình không có tên trong danh sách trúng tuyến tập sự nhưng lại nhận được tin nhắn thông báo mai lên trao đổi (mình cũng không có tên trong danh sách thi test đâu). Mình ứng tuyển ở khu vực Hồ Chí Minh.

Mình có đi test, chẳng nhận đc tin nhắn tập sự hay tn thông báo như của b :((
chắc toạch luôn rồi :-<
Em ở KV hà nội, có đi test, h cũng không có tin nhắn thông báo gì, k có tên trong danh sách tập sự ( hôm pv anh HR hỏi làm tập sự em có làm k , e trả lời không rồi :((( ), h ruột gan rối bời không biết số phận sao ta, đi test mà tạch luôn thì đắng lòng quá. Không biết tin nhắn thông báo kia có phải chỉ ở HCM không

Có lẽ ý của c là những người có kinh nghiệm tại các ngân hàng lớn sẽ có một buổi phỏng vấn riêng?
Còn những bạn nào phỏng vấn tốt và pass test thì đc làm tập sự. Mình nhớ k nhầm thì b đã từng nói chi nhánh bạn chỉ tuyển tập sự, k có chính thức đúng k? Nếu đúng vậy thì suy nghĩ của bạn là đúng vs trường hợp chi nhánh bạn.
Mình k có ý khoa trương, nhưng mình đã có hơn 1 năm kinh nghiệm tại big4, cũng đi phỏng vấn và đi test và giờ thì k có tên trong ds tập sự. Nhưng mình nghĩ khả năng những ng đi test k có trong ds tập sự lần này có thể phải qua 1 vòng phỏng vấn nữa để là nvien chính thức thì sẽ cao hơn. Sẽ hợp lí hơn vs thông báo của mb về ds chính thức trước 15/4. Vì nếu lấy chính thức từ tập sự thì đến 15/4 chưa thể có đánh giá là bạn tập sự nào tốt hơn. Hoặc lấy chính thức từ những bạn k đi test thì có vẻ khâu tổ chức chưa đc khoa học.
chúc mừng bạn đỗ tập sự và chúc bạn đỗ vào Bidv nữa vì mình thấy bạn rất tự tin.
Tóm lại là chờ thông báo chính thức thôi Ace ạ, hehehehe, chưa biết kết quả sẽ như thế nào nên giờ lại tiếp tục ôn thi ngân hàng khác đây.
Em cũng đoán là do có chi nhánh chỉ lấy tập sự thôi, chứ theo lí giải của anh Shion dinh em thấy hoang mang quá

Moon oi, nếu t nhớ k nhầm thì c ấy nói chi nhánh c ấy chỉ tuyển tập sự thôi.
Ừa, nguyên văn là "chính sách tuyển dụng của MB ko tuyển chính thức".

Thơ, tớ ko biết đâu. Cơ mà cậu đang làm ở big4 á, vậy c có hy vọng đỗ chính thức nhiều lắm á. Gato quá cơ >"< hì hì

Oh, có vẻ có thông tin từ Mbers đây rùi.

Ừa, nguyên văn là "chính sách tuyển dụng của MB ko tuyển chính thức".

Thơ, tớ ko biết đâu. Cơ mà cậu đang làm ở big4 á, vậy c có hy vọng đỗ chính thức nhiều lắm á. Gato quá cơ >"< hì hì
T nghỉ rùi c ạ, t k muốn nói ra vì sẽ có nhiều câu hỏi kiểu như tại sao làm ở big4 rùi còn nghỉ, có khi được khối gạch xây nhà nữa ấy chứ. Hiện tại t đang thất nghiệp và đang tìm đường quay trở lại bank. Hehe, có j đâu mà gato, vì đã bỏ ở đó nên hành trình quay lại bank khác của t gian nan hơn nhiề.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,786
Thành viên mới nhất
pgdz1111
Back
Bên trên