À, vụ đậu RM tập sự này là đã pass thi viết đó cậu, tớ thi điểm thứ 2, và tên trên DS RM tập sự ở web cũng đứng thứ 2, các cậu để ý sẽ k theo abc, trừ CN HCM và HN thì phải (sợ tớ nhớ nhầm) .
Các ứng viên sáng nay CN như tớ nói ở cmt trc, chưa có kinh nghiệm trên 1 năm tại NHTM, or >6 tháng đv NHTM lớn :D
p/s: K cố ý dập tắt hy vọng m.n, nhưng tớ biết gì là cmt cho m.n rõ, đỡ mơ hồ, vẫn còn CTG VCB và nhiều NH khác
Thế túm lại thông tin MB tuyển cả chính thức đợt này là thế nào nhỉ? Thay đổi vào phút chót hay là 1 chiêu để hút ứng viên? Vì nếu giờ những bạn tham gia test mà tạch hết (không có trong danh sách tập sự) thì nguồn chính thức là một phần trong số tập sự rồi.

P/s: Vẫn có tin nhắn này mà em: "MB trân trọn thông báo kết quả thi tuyển của các ứng viên đã tham dự vòng thi viết sẽ thông báo sau. Bạn không thuộc nhóm tiếp nhận và trao đổi chế độ tập sự ngày 07/04/2015. Trân trọng cảm ơn"

Thế túm lại thông tin MB tuyển cả chính thức đợt này là thế nào nhỉ? Thay đổi vào phút chót hay là 1 chiêu để hút ứng viên? Vì nếu giờ những bạn tham gia test mà tạch hết (không có trong danh sách tập sự) thì nguồn chính thức là một phần trong số tập sự rồi.

P/s: Vẫn có tin nhắn này mà em: "MB trân trọn thông báo kết quả thi tuyển của các ứng viên đã tham dự vòng thi viết sẽ thông báo sau. Bạn không thuộc nhóm tiếp nhận và trao đổi chế độ tập sự ngày 07/04/2015. Trân trọng cảm ơn"
theo e nghĩ, tuyển NV chính thức gồm ứng viên đủ điều kiện gì đó của MB, và sẽ có vòng PV trực tiếp riêng cho các ứng viên này, tất nhiên kinh nghiệm làm việc tại NHTM trên 1 năm, >6 thág vs NHTM lớn.
danh sách đợt tới 15/4 chắc sẽ có chính thức, riêng tập sự sẽ là đợt bổ sung thêm. ( anh GĐ chỗ em bảo, muốn lấy đến 10 người chứ k fai 5 như HO duyệt, nhưg HO duyệt 5 tinh hoa rùi k cơ cấu thêm được :D)

theo e nghĩ, tuyển NV chính thức gồm ứng viên đủ điều kiện gì đó của MB, và sẽ có vòng PV trực tiếp riêng cho các ứng viên này, tất nhiên kinh nghiệm làm việc tại NHTM trên 1 năm, >6 thág vs NHTM lớn.
danh sách đợt tới 15/4 chắc sẽ có chính thức, riêng tập sự sẽ là đợt bổ sung thêm. ( anh GĐ chỗ em bảo, muốn lấy đến 10 người chứ k fai 5 như HO duyệt, nhưg HO duyệt 5 tinh hoa rùi k cơ cấu thêm được :D)
Uh em, chốt lại là chờ thông báo chính thức từ MB:rolleyes:. Trong lúc chờ các bạn có thể nghe bài "Đợi chờ là hạnh phúc" của Akira Phan:D

Hoặc tham gia fanpage "Đợi chờ là hạnh phúc hay là kết thúc của niềm tin" để bày tỏ quan điểm của mình về tên fanpage này:D

Theo mình được biết sẽ tuyển cả chính thức lẫn tập sự, số chính thức thì khoảng vài người tùy chi nhánh, trong buổi pv các anh chị sẽ xem xét kỹ CV , nếu là ứng viên tiềm năng như có kinh nghiệm, rồi gia cảnh của gia đình như thế nào, chủ yếu là quan hệ rộng rãi or có chức quyền j j đấy (điều này rất quan trọng trong việc giúp ích cho con em của họ chạy chỉ tiêu) .v.v thì sẽ xét vào chính thức, và sẽ đc thi riêng, mình nghe nói thế với bản thân cũng thấy thế :D

À, vụ đậu RM tập sự này là đã pass thi viết đó cậu, tớ thi điểm thứ 2 (chị trưởng phòng hành chánh đọc nhé), và tên trên DS RM tập sự ở web cũng đứng thứ 2, các cậu để ý sẽ k theo abc, trừ CN HCM và HN thì phải (sợ tớ nhớ nhầm) .
Các ứng viên sáng nay CN như tớ nói ở cmt trc, chưa có kinh nghiệm trên 1 năm tại NHTM, or >6 tháng đv NHTM lớn :D
p/s: K cố ý dập tắt hy vọng m.n, nhưng tớ biết gì là cmt cho m.n rõ, đỡ mơ hồ, vẫn còn CTG VCB và nhiều NH khác

Chà, tuyển gắt gao nhỉ, phải thi viết mới được làm tập sự cơ à,
Tớ bị loại từ vòng sơ tuyển, :confused: dù chả muốn làm sale nhưng bị loại vẫn thấy bực :mad:

Thấy các bạn cmm cũng nhiều nhiều về vấn đề này, mình cũng thi đợt này. Theo logic và hỏi 3-4 bạn đang làm MB thì lúc lên kế hoạch tuyển dụng ban đầu thì có thi 3 vòng để tìm ra nhân viên chính thức. vòng 1 pvan sơ tuyển vòng 2 thi viết vòng 3 pvan cuối cùng. Ai không qua vòng 1 và không đi thi viết và thi viết trượt thì sẽ được chọn làm tập sự. Ai qua vòng thi viết thì sẽ pvan vòng cuối cùng. Nhưng thực tế thì vòng 1 đã loại khá nhiều ứng viên nên ngân hàng cũng cân nhắc có tổ chức pvan vòng 3 hay không. Nếu không có vòng 3 thì sẽ lấy những người qua vòng thi viết cho vào làm chính thức. Còn lại thì mình thấy không có gì là mập mờ cả, ngân hàng có hẳn 1 bộ phận nhân sự và có nhiều phương án để tuyển dụng, năm nay có thay đổi chút xíu về hình thức thi mà thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên