Lý do để bạn chọn ngành ngân hàng.

càng về quê càng khó.chứ ở thành thị như Hà Nội mới dễ.vì ở HN nhiều ngân hàng tư nhân mọc lên.
về quê chỉ có NH chính sách, may ra có thêm cái Nông nghiệp xa lắc xa lơ...hic.kiếm đâu ra ạ :(:(:(

Bài này sử dụng cho những năm trước thì thích hợp hơn nhiều so với thời điểm năm nay, năm 2012, năm có những biến động khắc nghiệt hơn là những gam màu hồng. Nguồn nhân lực có dấu hiệu bảo hòa, sự nhạy bén với nghề với những người làm ngân hàng thì phải nhìn nhận lại (đôi khi làm 1 thời gian chẳng khác gì cái máy). . .

---------- Post added 15-05-2012 at 08:41 AM ----------

Ngân hàng đang khát nhân lực là đúng bạn ạ. Để vào các ngân hàng tuyến TƯ, tỉnh, thành phố mới khó chứ về nông thôn với tấm bằng đại học thì khó gì. Hơn nữa các ngân hàng đang tiếp tục mở rộng mạng lưới chi nhánh của họ cùng với việc rất nhiều ngân hàng mới ra đời. Đó là cơ hội tốt cho sinh viên

Không phải cứ về nông thôn với tấm bằng đại học là xin được việc làm, suy nghĩ này 1 phần đúng, 1 phần sai. Phải xem tại địa phương, đơn vị đó cái tâm cái tầm người ta tới đâu. Đời người cũng lắm lúc hên xui. Vẫn có thể xin được việc thành phố lớn trong khi về quê xin việc mấy năm liền ở quê mà chẳng được, hoặc ngược lại. Khi đó, hãy ngữa lên trời mà hỏi " Sao kì vậy?" hi hi

Ngành NH bây giờ chắc phải gọi là thừa nhân lực chứ sao mà khát được :(
Mẹ mình làm cho một NH lớn, cống hiến suốt 30 năm nay, thế mà ngày nào cũng có công văn từ trên rót xuống vận động về trước tuổi, để NH có thể thu nạp đội ngũ nhân viên trẻ + có kiến thức hơn. Nghe thật là cao đạo nhưng mà có một sự thực rất kỳ cục là dù ko ai chịu về thì hàng năm vẫn thu nạp những người ko có chuyên môn về NH vào làm, thậm chí có người chỉ có bằng trung cấp. Phòng mẹ mình biên chế có 5 người, nhưng hiện tại có tới gần 10ng trong phòng. Thừa nhân lực như thế nhưng liên tục thấy có người "ko hiểu từ đâu" về làm. Haizzzzzz :(( chả biết mình có đúng đắn khi chọn con đường nối gót mẹ ko nữa :((

Mình cũng theo mẹ vào nghề Ngân hàng. Xong 4 năm đại học và 1 năm lang thang tìm việc thì sắp đến giai đoạn khủng hoảng tinh thần rồi các bạn ạ. Ngân hàng bây giờ toàn tuyển người cao ráo, xinh xắn lại có quan hệ rộng ...:(. Bao giờ mới tới lượt mình :-w:-w:-w:-w

Mình cũng theo mẹ vào nghề Ngân hàng. Xong 4 năm đại học và 1 năm lang thang tìm việc thì sắp đến giai đoạn khủng hoảng tinh thần rồi các bạn ạ. Ngân hàng bây giờ toàn tuyển người cao ráo, xinh xắn lại có quan hệ rộng ...:(. Bao giờ mới tới lượt mình :-w:-w:-w:-w

Vậy hãy rẽ hướng khác, xin 1 ngành nghề khác!

về quê mình nghe nói hơn mấy trăm, hehe, ăn cướp.. ôi cái trò này thì bao giờ mới có cơ hội cho những người tài^#(^

Đang có ý định thi vào ngân hàng. Giờ lại đọc được bài này. Cùng quyết tâm thực hiện ước mơ nào. Cố lên. :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên