Lý do để bạn chọn ngành ngân hàng.

mình thích kế toán nhưng mà cả nhà kế toán rồi nên phải học trái ngành tẹo :)) sang ngân hàng
bố mẹ sợ học kế toán sau khó tính thì bao giờ mới lấy được vợ

mình thích kế toán nhưng mà cả nhà kế toán rồi nên phải học trái ngành tẹo :)) sang ngân hàng
bố mẹ sợ học kế toán sau khó tính thì bao giờ mới lấy được vợ
Ể, hóa ra bạn Việt Yên này là boy à?:)). Cơ mà bạn là boy thì không nên học kế toán, nên học kiểm toán hơn. Dù sao bây giờ cũng học NH rồi:D, thế mới vào 4rum với anh em chứ=)).
P/S: Ít nữa mà làm cán bộ tín dụng thì khó tính chẳng kém học kế toán đâu:))

về quê mà có chỗ à, vào được cũng là một vấn đề đấy
đừng thấy NH hot mà nhào vô, mấy em bây h cứ đổ xô vào đây mà học, ra trường bây giờ 1 là con ông cháu cha, 2 là nhà giàu, 3 cực giỏi..... rồi may ra mới đến lượt, quê cũng chưa chắc có chỗ mà chen đâu :-/

đừng thấy NH hot mà nhào vô, mấy em bây h cứ đổ xô vào đây mà học, ra trường bây giờ 1 là con ông cháu cha, 2 là nhà giàu, 3 cực giỏi..... rồi may ra mới đến lượt, quê cũng chưa chắc có chỗ mà chen đâu :-/

bác nói chỉ được cái chuẩn
bây giờ 95% các em học truường ngân hàng đều có bố mẹ người thân quen làm ở bank rồi...

lúc mình đăng ký hố sơ thi ĐH cũng lưỡng lự lắm cơ, chọn tới chọn lui, k bít sao lại nhắm mắt đưa chân vào học NH, thui thì trời cho con cái duyên học ngân hàng thì cho con được làm ngân hàng lun đi...hí hí

ai bảo đợt trc nó là hot ... để đến bây giờ đã thừa nhân lực quá nhiều, ra trg bây h khó xin việc lắm rồi .Nản

em nghĩ ngành ngân hàng ở Việt Nam đang thiếu nguồn nhân lực chất lượng cao, vì ở Việt Nam nó mới phát triển gần đây

Đúng lý do đầu tiên của mình đấy ;)) Càng ở quê thì càng COCC nhé ;))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên