Làm giảng viên hay làm việc tại ngân hàng, hay làm công an.

Mình học ngành tài chính - ngân hàng, đã tốt nghiệp được gần 2 tháng, và giờ mình phải đứng trước những lựa chọn công việc phải đắn đo suy nghĩ. Mình đã suy nghĩ mãi suốt 2 tháng nay nhưng vẫn chưa có quyết định dứt khoát phải nên làm thế nào. Sau khi tốt nghiệp mình có cơ hội được ở lại trường làm giảng viên, đồng thời cũng có cơ hội vào làm tại ngân hàng, tuy nhiên gia đình mình lại có truyền thống an ninh, vì vậy bố mẹ lại muốn mình tiếp tục vào công an. Thực sự, mình cứ đắn đo mãi mà không biết phải làm thế nào. Mình thấy nghề nghiệp nào cũng có cái hay và ý nghĩa riêng của nó. Đến giữa tháng 11 này mình phải quyết định dứt khoát rồi. Mong các anh/chị/em trong diễn đàn cho mình một lời khuyên về nghề nghiệp được không ạ. MÌnh xin chân thành cảm ơn !

Đừng tự hào mình nghèo mà học giỏi - Hãy tự hỏi mình giỏi sao vẫn nghèo.
Quan điểm của mình khá đơn giản, năng lực+may mắn+một số yếu tố nhỏ ( như quan điểm,cảm tình của lãnh đạo ... ) sẽ là bước đầu đưa bạn thành công. Đời còn dài,còn nhiều điều sẽ trải nghiệm. Đừng có oán trách số phận này nọ, COCC, quyền + tiền .... giả sử bạn có bạn có dùng ko? Chả ai dại gì mà vứt bỏ lợi thế của mình cả. Tôi nghĩ các bạn thay vì chọc ngoáy mấy cái xưa như diễm ấy đi và hãy dành thời gian để bon chen, dành cho mình một slot ngon lành ... Có một nền tảng tốt, " vì tương lai con em chúng ta"( câu này ko chỉ mình hay nói;)))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên