Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo mình biết thì môi trường SHB ổn mà bạn. Bạn cứ tự tin và cố gắng lên.
thế cho e hỏi thêm là nếu chọn giữa làm tín dụng ở vietin chi nhánh và làm ttqt ở shb hội sở thì cái nào tốt hơn ạ , dù sao e cũng k quen chạy chỉ tiêu lắm hjc, cũng sợ k đạt chỉ tiêu thì bị loại nữa :(

Mọi người cho em hỏi, thi chuyên viên thanh toán quốc tế thì bao gồm những phần thi gì ạ?

tình hình là hôm nay em bị nhỡ mất cuộc gọi từ SHB ạ! Em có gọi lại thì được trả lời tự động là gọi vào số máy lẻ, bác nào biết cách xác nhận thông tin/có bác nào nhận được điện thoại về lịch phỏng vấn vị trí CV Kế Hoạch không thì chỉ dùm em với! Thực sự là em không muốn bỏ lỡ cơ hội này đâu ạ! Hic

a đaoucviet chia se dum e a pv vtri ttqt nhu the nao, dai loai ngta hoi minh nhung z ak, z e cu ng dang apply, voi lai luong thuong thi the nao ak.thanks a
lúc mình vào pv thì bên ngân hàng họ cũng k hỏi j mình nhiều về nghiệp vụ lắm, nhưng nghe các bạn khác kể thì hỏi nhiều đó, đại loại như phân biệt tài trợ thg mại và ttqt, phân biệt các phg thức thanh toán, các loại lc, có nắm dc các văn bản điều chỉnh k. Nếu là đợt pv của chi nhánh họ sẽ hỏi thêm về cách tiếp cận các cty xnk, vì ở chi nhánh thì làm ttqt cũng phải sale mà. Ngoài ra họ còn hỏi vài câu tiếng anh, mình k rõ lắm nhưng lúc mình vào thì hỏi giới thiệu bản thân bằng t.a đó. Lương thưởng thì mình nghĩ là ổn đó, SHB các vị trí lương như nhau hay sao ý, chính thức đều giống nhau hết :D

Cac ban co biet vi tri chuyen vien ho tro tin dung vua ngan hang shb co thi tieng anh ko vay.minh thi tu nam 2011 thi ko thay co.ko biet ban nao co kinh nghiem thi chi minh voi.thanks cac ban nhieu.

Có anh chị nào phỏng vấn vị trí kế toán rồi ko ạ???
Có thể cho e xin ít kinh nghiệm dc ko?
Người ta sẽ hỏi j vậy?
E lo quá
b test vị trí kế toán rồi, cho mình hỏi kinh nghiệm thi tuyển đc k?
Đề thi trắc nghiệm hay tự luận, bao nhiêu câu trong bao nhiêu thời gian, họ thường hỏi về vấn đề gì?
Cảm ơn b!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back