Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình test đầu tháng 5 kết quả của mình cũng bình thường thôi. Hi IQ 25/27, TA 23/30, NV1 11/20 :(, NV2 8/10. Mình học về kinh tế nên mấy câu nv1 hỏi về bài tập tcdn thì không nhớ lắm nên làm hơi dở. Hôm mình thi là có 45 người/ca. Khi đi thì mình mang hồ sơ cứng đi nếu lúc ứng tuyển đầu bạn chỉ gửi qua mail hoặc apply onl qua web. Còn nếu ứng tuyển bạn nộp các bản hard copy hết rồi thì thôi:)
Hi, chúc mừng bạn nhé. mình thấy kết quả như thế là cao lắm rồi bạn ạ. hi chỉ mong được 7/10 của bạn thui í. Mà bạn đã đi PV chưa? kết quả thế nào bạn? hình như bảo ACB phỏng vấn 2 vòng à? nản pv ghê!!!!!!!!

Mình test đầu tháng 5 kết quả của mình cũng bình thường thôi. Hi IQ 25/27, TA 23/30, NV1 11/20 :(, NV2 8/10. Mình học về kinh tế nên mấy câu nv1 hỏi về bài tập tcdn thì không nhớ lắm nên làm hơi dở. Hôm mình thi là có 45 người/ca. Khi đi thì mình mang hồ sơ cứng đi nếu lúc ứng tuyển đầu bạn chỉ gửi qua mail hoặc apply onl qua web. Còn nếu ứng tuyển bạn nộp các bản hard copy hết rồi thì thôi:)
Hi, chúc mừng bạn nhé. mình thấy kết quả như thế là cao lắm rồi bạn ạ. hi chỉ mong được 7/10 của bạn thui í. Mà bạn đã đi PV chưa? kết quả thế nào bạn? hình như bảo ACB phỏng vấn 2 vòng à? nản pv ghê!!!!!!!!

Mình test sau 2 tuần thì được đi phỏng vấn. Mình phỏng vấn hôm 31/5 lần 1, 1 tuần sau có điện thoại bổ sung bằng TN chính thức. Và cho đến hôm nay 8 ngày nữa là được 1 tháng chờ mong bạn ạ. Các bạn trên diễn đàn phỏng vấn cùng đợt với mình cũng chưa ai có tin tức gì. Lại hết 1 tuần rồi, chuẩn bị tinh thần chờ sang tuần mới. Hi, bạn ôn tập để thi tốt nhé.

Mình test sau 2 tuần thì được đi phỏng vấn. Mình phỏng vấn hôm 31/5 lần 1, 1 tuần sau có điện thoại bổ sung bằng TN chính thức. Và cho đến hôm nay 8 ngày nữa là được 1 tháng chờ mong bạn ạ. Các bạn trên diễn đàn phỏng vấn cùng đợt với mình cũng chưa ai có tin tức gì. Lại hết 1 tuần rồi, chuẩn bị tinh thần chờ sang tuần mới. Hi, bạn ôn tập để thi tốt nhé.

chị Trang à... nếu nó gọi nộp bằng tốt nghiệp là khả năng đỗ rất là cao đó. anh em đi làm zồi bảo thế, cơ mà đợt em thi cũng thế. nó gọi em bổ sung bảng điểm mà :D

Sau khi pv hôm 30/5 ACB chỉ bảo tớ mang theo mẫu đơn ứng tuyển của NH chứ ko yêu cầu mình phải mong bổ sung bằng TN chính thức! Hjc...giờ sau khi pv thì cũng còn 8 ngày nữa là tròn 1 tháng chưa thấy có tin gì :)):)) buồn ghê!

Có bạn nào ứng tuyển RA và PFC ở đà nẵng hạn cuối nộp hồ sơ ngày 14/ 06 được gọi đi test chưa ạ. mình chưa thấy tin tức gì. hix hix.

mình không có duyên với ngân hàng này hay sao ý. nộp mấy lần mà chả khi nào hồi âm cả :((

hx, ngày kia thi PFC ở ACB Hoàng Quốc Việt lúc 16h rồi mà lo quá.. Càng ôn càng thấy hoang mang :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên