Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có bạn nào nhận được tin nhắn 16h 24/06 này đi thi PFC ở HQV ko ??
Hi, có mình đây. cũng 16h ngày 24/6 test PFC ớ Hoàng QUốc Việt. mà mình chưa ôn đc gì cả hic tại mình học kế toán ra. giờ ôn nghiệp vụ tín dụng nản quá. mà thấy bảo ACB thi IQ không đc dùng máy tính+ nháp+ excel sao hả mọi người ơi? thế này thì tèo à? NGhiêp vụ có hỏi sâu và rộng lắm k nhỉ? có ai mới test về thì share kinh nghiệm cho tớ với. Có kết quả luôn phải không nhỉ? 50% là đỗ vào PV ạ? cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà ôn thi thật tốt và trở thành đồng nghiệp ở ACB nhé, hihi ^^

Hi, có mình đây. cũng 16h ngày 24/6 test PFC ớ Hoàng QUốc Việt. mà mình chưa ôn đc gì cả hic tại mình học kế toán ra. giờ ôn nghiệp vụ tín dụng nản quá. mà thấy bảo ACB thi IQ không đc dùng máy tính+ nháp+ excel sao hả mọi người ơi? thế này thì tèo à? NGhiêp vụ có hỏi sâu và rộng lắm k nhỉ? có ai mới test về thì share kinh nghiệm cho tớ với. Có kết quả luôn phải không nhỉ? 50% là đỗ vào PV ạ? cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà ôn thi thật tốt và trở thành đồng nghiệp ở ACB nhé, hihi ^^
IQ là tính nhẩm nhưng không khó lắm vì mình thi thì đều là dãy số có quy luật nên chỉ cần cộng theo quy luật cấp số cộng thôi,có một vài dãy số không theo quy luật thì sẽ chỉ có ít số nên không khó lắm.Mình cũng thi pfc,phần nghiệp vụ mình đã kể ở trên ý,có 2 phần. Sau khi làm xong máy tính sẽ chấm điểm bài của bạn, nhưng còn kết quả được phỏng vấn hay không thường chờ 1,2 tuần bạn à. Theo tớ đọc trên diễn đàn mình thì hình như không phải trên 50% là pass vì còn tùy vào lượng ứng viên và kết quả ứng viên khác. Chúc bạn may mắn:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
IQ là tính nhẩm nhưng không khó lắm vì mình thi thì đều là dãy số có quy luật nên chỉ cần cộng theo quy luật cấp số cộng thôi,có một vài dãy số không theo quy luật thì sẽ chỉ có ít số nên không khó lắm.Mình cũng thi pfc,phần nghiệp vụ mình đã kể ở trên ý,có 2 phần. Sau khi làm xong máy tính sẽ chấm điểm bài của bạn, nhưng còn kết quả được phỏng vấn hay không thường chờ 1,2 tuần bạn à. Theo tớ đọc trên diễn đàn mình thì hình như không phải trên 50% là pass vì còn tùy vào lượng ứng viên và kết quả ứng viên khác. Chúc bạn may mắn:)
Hi, thế kết quả thi của bạn thế nào vậy? có đông ngừoi thi cùng ca mình k bạn? mà khi đi thi mình phải mang cả hồ sơ đến à? tớ nộp hồ sơ giấy bản công chứng đầy đủ hết rồi k bít thế nào cậu nhỉ?

Thank bạn nhé, mình cũng vừa nộp hồ sơ xong, hi vọng là hồ sơ hợp lệ và được đi thi để tích lũy kinh nghiệm. Mình mới tốt nghiệp, đã từng sơ loại vào VPBank nhưng không qua, hic

Thank bạn nhé, mình cũng vừa nộp hồ sơ xong, hi vọng là hồ sơ hợp lệ và được đi thi để tích lũy kinh nghiệm. Mình mới tốt nghiệp, đã từng sơ loại vào VPBank nhưng không qua, hic

khiêm tốn hay là k có tự tin thế.... phải quyết chiến quyết thắng chứ... cố lên bạn! :D

Đề thi có 4 phần: đầu tiên thi IQ 27 câu, thứ 2 TA 30 câu, NV1 20 câu, NV2 10 câu. Có đồng hồ thời gian đếm ngược ở góc màn hình. Về IQ thì có cộng nhẩm, chọn từ khác, tính số tờ tiền, hoặ tính tiền đó mệnh giá bao nhiêu. TA thì có một vài câu về business, một vài câu ngữ pháp không quá khó nếu bạn không phải quá dở TA. NV1 thì hỏi các chỉ số tài chính trong môn TCDN, tính lãi suất, hoặc tính tiền gửi sau đáo hạn, các câu hỏi liên quan tới luật các tổ chức tín dụng. NV2 các câu hỏi xử lý tình huống kiểu như của một nhân viên kinh doanh ý. NV1 được dùng máy tính và nháp, nhưng IQ thì không. Đó là những gì mình rút ra sau khi đã test. Chúc bạn may mắn

cảm ơn bạn phtrang nhá. hy vọng là sẽ tiến tới vong phỏng vấn và xa hơn nữa:)

Hi, thế kết quả thi của bạn thế nào vậy? có đông ngừoi thi cùng ca mình k bạn? mà khi đi thi mình phải mang cả hồ sơ đến à? tớ nộp hồ sơ giấy bản công chứng đầy đủ hết rồi k bít thế nào cậu nhỉ?
Mình test đầu tháng 5 kết quả của mình cũng bình thường thôi. Hi IQ 25/27, TA 23/30, NV1 11/20 :(, NV2 8/10. Mình học về kinh tế nên mấy câu nv1 hỏi về bài tập tcdn thì không nhớ lắm nên làm hơi dở. Hôm mình thi là có 45 người/ca. Khi đi thì mình mang hồ sơ cứng đi nếu lúc ứng tuyển đầu bạn chỉ gửi qua mail hoặc apply onl qua web. Còn nếu ứng tuyển bạn nộp các bản hard copy hết rồi thì thôi:)

Back
Bên trên