Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nộp hồ sơ trực tuyến, hôm nay nhận được tin nhắn mời thi tuyển vào ngày 22/4. không biết khi đi mình cần đem những gì theo? Có cần đem hồ sơ gì không? Bạn nào có thi ACB rồi giúp mình vời. mình thi vị trí PFC.
Bạn nếu có thắc mắc thì trao đổi ở đây nhé, tránh lập box mới không cần thiết, gây loãng, khi chỉ mang tính cá nhân như thế này...
http://ub.com.vn/threads/539-Thi-tuyen-va-phong-van-vao-Ngan-hang-A-Chau-ACB.html

pfc thì chủ yếu là kĩ năng bán hàng, một số kiến thức về tài chính cơ bản như là: ROE, ROA, L/c, .... nói chung là ko quá khó bạn nhé, tự tin lên

mí bạn ơi cho mình hỏi, khi phỏng vấn người ta có hỏi nghiệp vụ không vậy mấy bạn

chít rùi. hôm qua mình thi CSR phần dịch vụ KH đc có 14/30c :-ss những pần còn lại trên 50% hết, liệu có qua ko các bạn nhỉ :((

Mọi người cho em hỏi chút.Em lên acb thấy ở mục tuyển dụng nó có cái file word về nhu cầu tuyển dụng của tháng 4/2012 có hạn chót là 20/5/2012.Nhưng sao em gửi mail cho họ thì cứ có mail gửi lại như thế này :
This is a delivery status notification, automatically generated by MTA mailgw.acb.com.vn on Sat, 21 Apr 2012 08:35:56 +0700
Regarding recipient(s) :
thuyhl.hso@acb.com.vn
Delivery status : Failed. Message could not be delivered to domain <
acb.com.vn> .{'thuyhl.hso@acb.com.vn': (552, 'Message for <thuyhl.hso@acb.com.vn> would exceed mailbox quota')}
MTA Response :None
The original message headers are included as attachment.

Final-Recipient: rfc822;
thuyhl.hso@acb.com.vn
Diagnostic-Code: smtp; 552 Message for <
thuyhl.hso@acb.com.vn> would exceed mailbox quota
Remote-MTA: dns; 10.56.225.68
Action: Failed
Status: 5.0.0
Như thế có nghĩa là hòm mail của họ full và họ chưa nhân đc mail của mình có fai không mọi người?Nhưng hạn tới 20/5 mới hết sao mà nhanh vậy nhỉ?

nếu là pfc họ hỏi là làm sao để huy động với cho vay 3 tỷ trong 2 tháng thử việc, còn có chị đã đi làm rùi thì họ hỏi làm sao để có đc 3 tỷ/tháng kia... Nói chung hôm qua đi phỏng vấn những bạn mới ra trường họ hỏi ít lắm, chưa tới 5p, còn những người có kinh nghiệm là phải cỡ 15p ý

bạn nào chak suất đi pvan QHKH ở ACB Hải Phòng rồi thì điểm danh nhé xem nhà m có đông vui k. htrc đi thi thấy có 2ca but mỗi ca đc có chục ng. bt m thấy đông đảo lắm

các bạn ơi cho mình hỏi thi CA điểm như thế nào thì qua được vòng test vậy? cảm ơn các bạn rất nhiều..........
mình thi được kết quả thế này, không biết có nên hi vọng không: IQ 23/27, Anh văn 20/30, nghiệp vụ 32/60.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch
Back
Bên trên