Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nghiệp vụ có hỏi về mua bán ngoại tệ bạn ạ , ko có định khoản đâu , trắc nghiệm thôi , hỏi một chút về các loại thẻ của ACB , với tình huống nữa , kiểu như khách hàng mang giấy đăng kí kết hôn đến muốn rút tiền từ TK của chồng bạn có cho rút hay ko? bạn cố gắng đọc hết trang web của ACB xem nhớ đc gì thì nhớ càng tốt ^^ , IQ chịu khó học tính nhẩm , tổng các số lẻ từ 1-20 , kiểu kiểu vậy , với chiết khấu giấy tờ có giá , với học mấy bài kiểu khách hàng gửi 5 triệu , trong đó 10 tờ 500k , x tờ 200 , 2x tờ 50k , hỏi x là bn ?
Cố lên nhé ^^
Cảm ơn bạn nhiều nhé:bz

Mọi người ơi, có chuyện này mình muốn tâm sự trên diễn đàn, rất mong mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm nha!
Mình mới được thông báo trúng tuyển ngân hàng ACB vị trí RA, chờ đợi bao lâu cuối cùng ông trời cũng không phụ lòng mình......hiiii
Trươc hết mình xin chúc mừng tất cả những ai đã có kết quả trúng tuyển ACB, còn những bạn nào chưa có kết quả các bạn cứ kiên tì nha, mình tin thành công sẽ đến với những bạn luôn cố gắng và kiên trì.
Thực ra m thấy mình trúng tuyển cũng là 1 sự may mắn, mình cũng lo lo lắm. Không biết vào vị trí đó cv thế nào, làm có tốt không? mình lại là con gái nữa,
Được thông báo 4/4 đi đào tạo, nhưng cũng chưa rõ lịch đào tạo như thế nào nữa, nghe nói đào tạo xong lại thi trên 7 điểm mới qua. Mình lo quá mọi người à, mình muốn ổn định cv thật sớm, không gian lan lắm cơ,
Mình rất mong ai có kinh nghiệm lam việc tại ACB, đặc biệt bạn nào có kinh nghiệm vị trí RA như mình chia sẻ cùng minh nha,
Mình cảm ơn tất cả các bạn,
mail của mình là thanhthanhha201@gamil.com

Mình cũng mới được nhắn tin trúng tuyển vị trí RA tại ACB Thái Nguyên. Họ sẽ thông báo lịch cụ thể sau. Bạn nào có kinh nghiệm tại vị trí RA chia sẻ cho mình nhé. Yahoo của mình: tinh_yeu_tim_thay_tn872000. Có gì add nick mình để cùng chia sẻ nhé. Chúc các bạn thành công.

Các bạn ơi, có bạn nào nộp hồ sơ đợt tuyển tháng 3 này không? Tớ gửi mail bản lí lịch ứng viên tới địa chỉ mail như trên thông báo nhưng không có mail phản hồi? Có bạn nào nhận được thông tin gì không?

Mình cũng mới được nhắn tin trúng tuyển vị trí RA tại ACB Thái Nguyên. Họ sẽ thông báo lịch cụ thể sau. Bạn nào có kinh nghiệm tại vị trí RA chia sẻ cho mình nhé. Yahoo của mình: tinh_yeu_tim_thay_tn872000. Có gì add nick mình để cùng chia sẻ nhé. Chúc các bạn thành công.
bạn ơi , 28/3 này mình pv vị trí GDV ở ACB Thái Nguyên , bạn có kinh nghiệm PV gì thì chia sẻ cho mình với nhé , có bao nhiêu người pV , có hỏi lại nghiệp vụ ko? PV khoảng bao lâu :( run quá

bạn ơi , 28/3 này mình pv vị trí GDV ở ACB Thái Nguyên , bạn có kinh nghiệm PV gì thì chia sẻ cho mình với nhé , có bao nhiêu người pV , có hỏi lại nghiệp vụ ko? PV khoảng bao lâu :( run quá
Ơ Huệ chuột ah :) có hỏi ng vụ đấy, pv cũng hơi lâu, 2 ng pv thôi có anh giám đốc vs trưởng bộ phận .Mình cũng vừa đỗ cùng vs anh này

có bạn nào pv hôm 16/ 3 ở 2/16 cao thắng, hcm ko? không biết kết quả chưa? chờ hoài sốt ruột quá, lâu quá không thấy gọi là tạch hả mọi người ?

có bạn nào pv hôm 16/ 3 ở 2/16 cao thắng, hcm ko? không biết kết quả chưa? chờ hoài sốt ruột quá, lâu quá không thấy gọi là tạch hả mọi người ?

Luk PV xong, chị kia có bảo bạn đợi 1 tuần sẽ có KQ k? hix, k být có nên gọi lên fòng NSự hỏi k nhỉ?

các bạn ơi nhân viên hỗ trợ giao dịch ở acb là cái gì thế? có phỉa là giao dịch viên ko?

không cần đâu bạn ạ. Nếu PV đậu P .NSu sẽ mời đến ký offer nhận việc, nếu rớt thì sẽ gửi thư cám ơn. Bạn chờ nhé. good luck.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên