Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình thi csr chi nhánh hải dương , sáng nay 23/03 được gọi 25/03 8h lên chi nhánh hải dương hoàn thiện hồ sơ và nhận công việc , có bạn nào đi cùng hem ?
Gửi Nhung!

Ngân hàng Á Châu - CN Hải Dương thông báo với bạn nội dung như sau:

- Chúc mừng bạn đã trúng tuyển vào vị trí Nhân viên Dịch vụ khách hàng tại NH ACB - CN Hải Dương
- Nơi làm việc: PGD Chí Linh
- Mời bạn 8h sáng ngày 24/3/2012 đến NH ACB - CN Hải Dương để nộp bổ sung hồ sơ và làm thủ tục tiếp nhận nhân viên.
Yêu cầu bạn đến đúng giờ.

Trân trọng!
Chuc mung nha! Lan cuoi pv ho hoi j vay Nhung?

bạn tuyetmai. mình thi lâu rùi bạn, có kq và đi ký quyết định nhận việc rùi, giờ chỉ chờ đi đtạo nhưng wa lâu. nản.. bạn cứ chờ đi vì pgd bson của mình tới quý 3 mới mở.khoảng 7-10 ngày gì đó là biết kq đó bạn.mình thi và pv hồi đợt tháng 10 năm ngoái

Cảm ơn bạn hiepnguyen nhiều vì những thông tin bạn cung cấp nhé, nộp đơn thi tuyển vào ACB sẽ giúp chúng ta tôi luyện tính kiên trì và nhẫn nại^^

bạn tuyetmai. mình thi lâu rùi bạn, có kq và đi ký quyết định nhận việc rùi, giờ chỉ chờ đi đtạo nhưng wa lâu. nản.. bạn cứ chờ đi vì pgd bson của mình tới quý 3 mới mở.khoảng 7-10 ngày gì đó là biết kq đó bạn.mình thi và pv hồi đợt tháng 10 năm ngoái

ban co pv lan 2 k. minh dc hen thu 2 nay len pv lan 2 nua. k biet hoi j?

Hic, vậy ạ, bạn được thông báo lúc nào vậy, mình không nhận được thông báo gì cả, hay là mình "out" rồi nhỉ??

ban co pv lan 2 k. minh dc hen thu 2 nay len pv lan 2 nua. k biet hoi j?

ko.mình pv 1 lần ah, vì mình thi bên dịch vụ khách hàng.đi pvấn bạn tự tin vào, họ hỏi cũng bt hè, hủ yếu là họ xem phản ứng trả lời của mình

---------- Post added 24-03-2012 at 09:40 AM ----------

Cảm ơn bạn hiepnguyen nhiều vì những thông tin bạn cung cấp nhé, nộp đơn thi tuyển vào ACB sẽ giúp chúng ta tôi luyện tính kiên trì và nhẫn nại^^

Đúng vậy.ở ngoài hoài nhơn mình bọn gdv và dvkh là đợi chờ mỏi mòn. chỉ có mấy bạn tín dụng là đang thử việc trong chi nhánh.keke.:d

Các bạn ơi, đã ai nhận được kết quả PFC Hà nội chưa? Mình sốt sắng quá, đã hơn 1 tháng rồi!

Các bạn ơi, đã ai nhận được kết quả PFC Hà nội chưa? Mình sốt sắng quá, đã hơn 1 tháng rồi!
Chưa ai nhận được cả. Nhưng qua web kinh tế biết được tin bùn này đây, có 46 PFC đỗ thôi, như vậy là chuẩn bị cả tâm lý "trượt vỏ chuối" đi nhé. Tớ cũng đang lo lắng đây vì như thế vòng hoàn thiện hồ sơ sẽ có khá nhiều người "rụng". huhu

cả nhà ơi, t là sinh viên mới ra trường, cũng thi vào ACB. lần trc đc chị nhân sự gọi bổ sung hồ sơ công chứng để vào hội sở xét duyệt, Ngân hàng yêu cầu giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, nhưng lần ấy t k xin đc trường vì chưa đến hạn nhận giấy ấy mà. t xin đc trường Bảng Điểm và Đơn xác nhận xong chương trình học, thế lần ấy cũng ổn. Lần này chị nhân sự thông báo t đỗ, nhận lịch đi đào tạo cũng bổ sung các giấy tờ công chứng như lần nộp cho Hội Sở ấy, để làm Lương hay chế độ bảo hiểm gì đó... Nhưng lần trước t trót nộp luôn bản gốc Đơn xác nhận xong chương trình học, bây giờ ở đây t chỉ có Bảng điểm thôi. ngày 29 là phải nộp lên ngân hàng, nhà trường thì bảo chưa lấy đc. hic. t mệt quá với thủ tục hành chính của trường mất... Ai có kinh nghiệp gì vụ này mách nước t với, t không biết phải nói sao với chị nhân sự ấy nữa, có khi nào lại k đc đi đào tạo nữa không nhỉ... Lòng t đang rối như tơ vò đây....:(

Chưa ai nhận được cả. Nhưng qua web kinh tế biết được tin bùn này đây, có 46 PFC đỗ thôi, như vậy là chuẩn bị cả tâm lý "trượt vỏ chuối" đi nhé. Tớ cũng đang lo lắng đây vì như thế vòng hoàn thiện hồ sơ sẽ có khá nhiều người "rụng". huhu

Ủa cậu, tớ cũng theo dõi webkinhte nhưng không có tìm thấy thông tin 46 người đậu PFC. Cậu dẫn nguồn được không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,970
Thành viên mới nhất
hello88vipwin1
Back
Bên trên