Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
T cũng như c mà,hum thứ 6 t đi hoàn thiện hồ sơ xong rùi,t cũng chỉ nộp bảng điểm thui,chị nhân sự xem rùi bảo oke mà,mình chưa có giấy cntn thì nợ,khi nào có thì bổ sung,k sao đâu nộp hồ sơ sớm đi c a:d

Cho mình hỏi là các bạn mới ra trường,nhưng các bạn đã tốt nghiệp chưa mà có giấy chứng nhận tốt nghiệp.Mà thi ở ACB bây giờ thi trắc nghiệm trên máy hay vẫn thi viết vậy.Mình cũng học năm cuối,mới có bảng điểm tính tới kỳ 1 vừa rồi,còn chưa có điểm khóa luận,nộp đơn được rồi nhỉ

Cho mình hỏi là các bạn mới ra trường,nhưng các bạn đã tốt nghiệp chưa mà có giấy chứng nhận tốt nghiệp.Mà thi ở ACB bây giờ thi trắc nghiệm trên máy hay vẫn thi viết vậy.Mình cũng học năm cuối,mới có bảng điểm tính tới kỳ 1 vừa rồi,còn chưa có điểm khóa luận,nộp đơn được rồi nhỉ
Thi ACB trên máy hết bạn nhé, 3 phần lần lượt IQ, English, và Nghiệp vụ nối tiếp nhau luôn, vòn vụ giấy tờ bạn thử gọi điện đến phòng nhân sự acb trình bày xem

---------- Post added 25-03-2012 at 09:48 AM ----------

cả nhà ơi, t là sinh viên mới ra trường, cũng thi vào ACB. lần trc đc chị nhân sự gọi bổ sung hồ sơ công chứng để vào hội sở xét duyệt, Ngân hàng yêu cầu giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, nhưng lần ấy t k xin đc trường vì chưa đến hạn nhận giấy ấy mà. t xin đc trường Bảng Điểm và Đơn xác nhận xong chương trình học, thế lần ấy cũng ổn. Lần này chị nhân sự thông báo t đỗ, nhận lịch đi đào tạo cũng bổ sung các giấy tờ công chứng như lần nộp cho Hội Sở ấy, để làm Lương hay chế độ bảo hiểm gì đó... Nhưng lần trước t trót nộp luôn bản gốc Đơn xác nhận xong chương trình học, bây giờ ở đây t chỉ có Bảng điểm thôi. ngày 29 là phải nộp lên ngân hàng, nhà trường thì bảo chưa lấy đc. hic. t mệt quá với thủ tục hành chính của trường mất... Ai có kinh nghiệp gì vụ này mách nước t với, t không biết phải nói sao với chị nhân sự ấy nữa, có khi nào lại k đc đi đào tạo nữa không nhỉ... Lòng t đang rối như tơ vò đây....:(

Bạn lên trường trình bày vs văn phòng khoa xem, gợi ý các cô tạo điều kiện cho mình cũng được, thằng bạn t ngày xưa cũng thế mà . Nếu k được thì đành trình bày vs NH và xin làm đơn cam kết xem thế nào

Cả nhà oi...giúp e với!!!!!! Thứ 3 này e đi phỏng vấn PFC ở ACB Gia Lai.........lần đầu tiên nên e khá lo lắng.....trước đây e giao tiếp khá tốt nhưng càng gần ngày phỏng vấn lại sợ...Anh chị nào có kinh nghiệm phog vấn PFC thì giúp e với ạ........E cám ơn nhìu nhìu lun................:D

Các bác ak, dạo này sao em đau tim quá. Chuyện là vầy thi ACB được đúng 1 tuần rồi các môn đều trên TB cả, tổng được 56/87 mà thấy mơ hồ quá chắc tạch rồi. Bác nào thi rồi cho em lời khuyên để bớt đau tim với? Hy vọng mãi mệt thật.

bạn nào đã thi vào ngân hàng acb rồi thì hãy cho mình biết họ hỏi những gì không. mình cũng sắp đi phỏng vấn rồi nên mình sợ lắm

Các bác ak, dạo này sao em đau tim quá. Chuyện là vầy thi ACB được đúng 1 tuần rồi các môn đều trên TB cả, tổng được 56/87 mà thấy mơ hồ quá chắc tạch rồi. Bác nào thi rồi cho em lời khuyên để bớt đau tim với? Hy vọng mãi mệt thật.

Bạn yên tâm là đi thi ACB nhiều cú đau tim lắm. Đau tim hồi hộp vì đợi. Nếu bạn trên trung bình mỗi môn là chắc chắn đến 80% lọt vào vòng sau rồi. Lần trước mình thi nghiệp vụ ngày 4/2 thì đến 20/2 mới được gọi đi phỏng vấn. Bạn cứ chờ đợi đi! :)

mình lúc nào gửi cũng nhận được mail phản hồi, nhưng không phải ngay lập tức đâu. Bạn gửi lại xem sao:)

---------- Post added 23-03-2012 at 12:42 PM ----------

Chào bạn, bạn thi GDV của ACB rồi cho mình hỏi nhé:
-Nghe đồn Nghiệp vụ có hỏi về sản phẩm của ngân hàng ACB, mà sản phẩm của ACB mình đọc cả nội dung từng sản phẩm nhưng nhiều quá nhớ k nổi. K biết ACB sẽ hỏi về Sản phẩm dạng như thế nào, để mình điều chỉnh hướng nhỉ
-Bài tập có định khoản không nhỉ? Bài tập chiết khấu, bao thanh toán, bảo lãnh có k nhỉ
Lần này là cơ hội lớn của mình nên mình rất hi vọng Bạn có bất cứ kinh nghiệm thi ACB nào nhớ được thì giúp mình nhé. Cảm ơn bạn
Nghiệp vụ có hỏi về mua bán ngoại tệ bạn ạ , ko có định khoản đâu , trắc nghiệm thôi , hỏi một chút về các loại thẻ của ACB , với tình huống nữa , kiểu như khách hàng mang giấy đăng kí kết hôn đến muốn rút tiền từ TK của chồng bạn có cho rút hay ko? bạn cố gắng đọc hết trang web của ACB xem nhớ đc gì thì nhớ càng tốt ^^ , IQ chịu khó học tính nhẩm , tổng các số lẻ từ 1-20 , kiểu kiểu vậy , với chiết khấu giấy tờ có giá , với học mấy bài kiểu khách hàng gửi 5 triệu , trong đó 10 tờ 500k , x tờ 200 , 2x tờ 50k , hỏi x là bn ?
Cố lên nhé ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,970
Thành viên mới nhất
hello88vipwin1
Back