Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
acb đang có lớp học Giao dịch viên và tín dụng đấy , ai chưa được kêu thì chắc chờ đợt sau rồi

Hi cả nhà

Mình nộp hồ sơ trên NTMK hồi 12/9. Đến 13/9 đc thông báo đi test. Hôm nay 16/9 đã test và có kết quả: Anh văn 27/30 còn Nghiệp vụ 18/30. Thấy thông báo điểm mình như vậy là qua rồi, nhưng bạn gác thi còn thòng thêm câu:"Còn tuỳ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác nữa mới đc gọi phỏng vấn, các anh/chị cứ chờ 1-2 tuần".

Bạn nào đã có kinh nghiệm trong khi phỏng vấn vào PFC thì chia sẻ với mình và mọi ngưởi nhé ^^.

Hi cả nhà

Mình nộp hồ sơ trên NTMK hồi 12/9. Đến 13/9 đc thông báo đi test. Hôm nay 16/9 đã test và có kết quả: Anh văn 27/30 còn Nghiệp vụ 18/30. Thấy thông báo điểm mình như vậy là qua rồi, nhưng bạn gác thi còn thòng thêm câu:"Còn tuỳ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác nữa mới đc gọi phỏng vấn, các anh/chị cứ chờ 1-2 tuần".

Bạn nào đã có kinh nghiệm trong khi phỏng vấn vào PFC thì chia sẻ với mình và mọi ngưởi nhé ^^.

Mình đăng ký vị trí RA, nhưng ngta sai sót nên nghĩ mình đi PV PFC hay sao ấy nên ra đề thi của PFC và cũng phỏng vấn chung với mấy bạn PFC khác nữa, lúc vô mình nói mình ứng tuyển vào RA thì chị ấy cũng hơi đớ ra thì phải :D. Mình phỏng vấn trực tuyến, ngta chỉ hỏi mình 3 câu thôi:
1. Giới thiệu về mình và nguyện vọng - Nguyện vọng làm NV QHKH -> chị phỏng vấn hơi đớ ra :D
2. QHKH thì làm j em? Dễ òm, nói vanh vách.
3. Giả sử em đc làm, làm thế nào trong 6 tháng em, cả cho vay và huy động e đạt được 30 tỷ? Nêu được 3 ý nhưng mình toàn nói về làm sao để cho vay 30 tỷ, quên khuấy mất là bao gồm cả huy động -> Suy ra, bạn nên nhớ kỹ câu hỏi và trả lời nha, hic, về nhà mới nhớ mình trả lời thíu T.T
4. Em đứng dậy chị xem, đi lại gần màn hình ti vi -> Cái wc đặt ở đâu ko bik mà mình cao 1m8 nhưng trên wc thấy lùn "chịt" à =((. Nếu bạn nào có vấn đề về ngoại hình (thường là lùn và nhỏ con quá) thì nên chuẩn bị thêm 1 câu này nữa nhé:"Ngoại hình của em nhỏ vậy làm thế nào em đi tiếp xúc/bán hàng được?"
Chị ấy chỉ hỏi mình nhiêu đó thôi, hỏi ít chắc là mình rớt ùi ^^
Còn bạn, Chúc bạn may mắn nha!

Thanks bạn nha, hjhj. Tớ mới nộp PFC ở ACB hôm 15/9, hehe. jo chờ ACB gọi thi test. k bjt thi bao lâu, đề thi ra kiểu j bạn nhj?
Bạn chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nha :d

Mình đăng ký vị trí RA, nhưng ngta sai sót nên nghĩ mình đi PV PFC hay sao ấy nên ra đề thi của PFC và cũng phỏng vấn chung với mấy bạn PFC khác nữa, lúc vô mình nói mình ứng tuyển vào RA thì chị ấy cũng hơi đớ ra thì phải :D. Mình phỏng vấn trực tuyến, ngta chỉ hỏi mình 3 câu thôi:
1. Giới thiệu về mình và nguyện vọng - Nguyện vọng làm NV QHKH -> chị phỏng vấn hơi đớ ra :D
2. QHKH thì làm j em? Dễ òm, nói vanh vách.
3. Giả sử em đc làm, làm thế nào trong 6 tháng em, cả cho vay và huy động e đạt được 30 tỷ? Nêu được 3 ý nhưng mình toàn nói về làm sao để cho vay 30 tỷ, quên khuấy mất là bao gồm cả huy động -> Suy ra, bạn nên nhớ kỹ câu hỏi và trả lời nha, hic, về nhà mới nhớ mình trả lời thíu T.T
4. Em đứng dậy chị xem, đi lại gần màn hình ti vi -> Cái wc đặt ở đâu ko bik mà mình cao 1m8 nhưng trên wc thấy lùn "chịt" à =((. Nếu bạn nào có vấn đề về ngoại hình (thường là lùn và nhỏ con quá) thì nên chuẩn bị thêm 1 câu này nữa nhé:"Ngoại hình của em nhỏ vậy làm thế nào em đi tiếp xúc/bán hàng được?"
Chị ấy chỉ hỏi mình nhiêu đó thôi, hỏi ít chắc là mình rớt ùi ^^
Còn bạn, Chúc bạn may mắn nha!

Thanks for sharing...biết trước cũng đỡ run hơn. Mình nghĩ bạn đậu rồi, thi QHKH mà cao 1m8, trả lời phương cách cho vay 30 tỷ vanh vách là ngon lành quá ùi ^^. Giờ mình cũng rảnh rỗi quá, nên chắc nhờ sư phụ google trả lời giúp mấy câu này mới đc hehe.

Cả nhà ơi, mình chưa nhận được thông báo trúng tuyển,cũng ko thấy nói năng j về lịch đào tạo. Chiều nay có một a gọi bảo bên ngân hàng ACB hẹn mình sáng mai đến Phòng Giao Dịch 115 Thụy Khuê để trao đổi về công việc. thế tức là mình được nhận rùi đúng ko?:(( hoang mang quá

Đồng nghiệp đồng nghiệp, tớ cũng bị phỏng vấn ở 115 Thụy Khuê đây, hi vọng chúng ta sẽ được gặp mặt, hi hi...thứ 2 này có hẹn trên KS Cầu Giấy học ko cậu, tớ nhận thông tin đi học rùi đấy^^

Có ai mới thi PFC ở Kinh Dương Vương, Q6 không nhỉ. Bữa đó mình test trên điểm quy định 1 chút, đang run run ở nhà ngồi chờ gọi phỏng vấn vì nghe nói trên điểm cũng chưa chắc chắn. Có ai mới thi mà dc gọi rồi ko? ^_^

sao đợi hoài, đợi mãi, đợi dài cổ mà sao ko thấy đợt 27/8 được gọi đi phỏng vấn nhờ

sao đợi hoài, đợi mãi, đợi dài cổ mà sao ko thấy đợt 27/8 được gọi đi phỏng vấn nhờ

Ôi ôi sao lâu thế. Thi xong mình nghe chị Nhân sự nói: tầm 1-2w là sẽ có tin nhắn, email hoặc điện thoại gọi đi phỏng vấn. Nếu như bạn thì đã quá 2w rồi >_<. Bạn gọi lên nhân sự hỏi thử đi, ko nhỡ vì lý do gì mà bạn ko nhận được tin nhắn hoặc điện thoại thì nhỡ cuộc phỏng vấn. Good luck

=((Các bạn cho mình xin số điện thoại bên nhân sự phụ trách vị trí PFC mới ?Mà đã có bạn nào có lịch đi đào tạo hay đi làm sau khi pV lần 2 bằng điện thoại từ HCM ở vị trí PCF vào ngày 14 hoặc 15/9 chưa? PV lần 1 la ngày 31/8 tại Trần khát chân. ai có thông tin gì thì PM nha!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên