Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
9h hay 10h30 ko liên quan đâu bạn, ng ta sắp xếp vậy để tránh tình trạng đông quá thui. T cũng đc giam đốc phòng Giao dịch Thụy Khuê gọi pv rui, nhưng họ cũng hẹn 10h30 mà :)
t cũng mới được gọi ngày mai đến PGD Thuy Khuê. Như vậy là giám đốc PGD pv lần cuối ah hay là được nhận rùi. T lo quá không bít họ sẽ hỏi những j, mà còn không nhớ là họ bảo mấy giờ nữa.

---------- Post added 15-09-2011 at 05:20 PM ----------

Hôm nay mình cũng vừa qua bên đó xong. hix chả biết thế nào. bạn apply RA à?
Nh bạn được gọi qua bên Thuy Khuê như vậy thì chắc họ pv tập trung đấy chứ không phải là về PGD đó làm rùi. Mà bạn ơi, họ hỏi những gì vậy bạn ?

Các bạn ơi, pv qua đt thì % pass có cao kô nhỉ, cứ chờ đợi mà chả bit gì cả, hix, những bạn sắp đi làm có phải pv qua đt ko thế?

ủa,cả nhà ơi cho mình hỏi,đc gọi đi học có nghĩa là ok rùi phải ko,sao nghe mấy bác kia nói ghê quá :-ss

Bạn có gì đâu mà phải :((. Bạn đã được gọi đi làm thủ tục đào tạo rồi. Cố gắng chuẩn bị trang phục và phong thái để lấy nốt cái 5% kia. Còn bản thân mình đã cố gắng mà giả sử ko pass nữa thì cứ coi như là tai nạn xin việc:D.
Ừa, cám ơn bạn nhé. Bi h thì mình cũng phải bình tĩnh thôi. Cứ cố hết sức là ok. Được hay ko lại là chuyện khác ^^

---------- Post added 15-09-2011 at 10:43 PM ----------

sao mình cũng chẳng được gặp GĐ nào hết vậy :-s
Trường hợp của cậu giống hệt tớ à? :D

Mình mới thi đây
Đề IQ có thì hầu hết là các câu tính toán nhẩm, hoặc tính tổng các số theo quy luật.
Tiếng Anh thì dạng Gap filling thôi, chủ yếu là chia thì, chia động từ, không khó.
Nghiệp vụ thì bên mình cho sử dụng máy tính, chủ yếu là tính dòng tiền, ngoài ra còn có ROE và ROA (1 câu), còn lại là các câu về tiếp xúc khách hàng v...v để vớt điểm. Bạn nên mang máy tính Fx đi tính cho nhanh. Hum bữa mình đi thi ko mang máy tính nên mấy câu dòng tiền ko tính kịp, bỏ 4 câu ko kịp đánh lụi T.T, được có 17/30
Chúc bạn may mắn!

Cảm ơn bạn nha ^^

Sáng nay mình đi gặp a Giám đốc chi nhánh, hjc, phỏng vấn vòng cuối....vừa nãy được gọi báo là trúng tuyển t7 đến Bá Triệu hoàn thiện hồ sơ rui...hjhj. vui quá cả nhà ơi :)

Như vậy là bạn làm ở chị nhánh hả? vị trí RA hả bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back