HOT (Kinh nghiệm) Thi tuyển và phỏng vấn ngân hàng BIDV 2012

maihuong121191

Thành viên mới
các bạn cho mình hỏi thi tập trung là mình phải cạnh tranh với toàn bộ các ứng viên toàn quốc hay chỉ cạnh tranh với các ứng cử viên thi vào chi nhánh mình đặt thôi. tiêu chí chọn qua vòng 2 là một hay tùy từng chi nhánh lấy cao thấp khác nhau. mình mới ra trường dự định đợt tuyển sang năm 2015 sẽ thi. nếu bây giờ chưa biết mình ứng tuyển vào vị trí nào nhưng mình muốn ôn ngay thì mình sẽ phải ôn những môn nào mà hầu như các vị trí đều có nhỉ? mình học kinh tế nhưng không học chuyên ngành ngân hàng nên ko có nhiều thông tin lắm. bạn nào biết nói giùm mình với

votacthien

Thành viên tích cực
cho mình hỏi khi đi pv thì họ hỏi gì mình trả lời nấy hay là cố gắng nói càng nhiều càng tốt. Tốc độ nói ra sao,....ai chia sẻ mình với. Hjjii

dinhnguyenvn1

Verified Banker
Chỉ cạnh tranh với thí sinh chi nhánh mình thi thui, nếu em thi Tín dụng thì ôn luật liên quan ngân hàng, bài tập về dòng tiền tính NPV, xem sơ qua kinh tế vi mô, vĩ mô để biết cung tiền ra thì LS như thế nào chẳng hạn. Xem thêm mấy câu hỏi như Ai là triệu Phú vì năm rồi có 10 câu hỏi giống như vậy nên TG rảnh cứ chơi ai là triệu phú để cập nhật kiến thức xã hội. Anh có gửi em link đề thi đó.

vitconbh

Verified Banker
QLKH & QHKH là một đấy, BIDV mới đổi tên hồi cuối năm ngoái theo chuẩn mô hình phòng ban mới thôi.
Vậy còn vị trí Chuyên viên Kế hoạch tổng hợp thì sao anh, vị trí này tương đương với vị trí nào ạ?

hwangle

AAAholic
Vậy còn vị trí Chuyên viên Kế hoạch tổng hợp thì sao anh, vị trí này tương đương với vị trí nào ạ?
KHTH là KHTH, chả tương đương với vị trí nào cả bạn. KHTH chủ yếu làm công tác tham mưu cho ban giám đốc về định hướng kinh doanh, kế hoạch kinh doanh của Chi nhánh; công tác nguồn vốn và kinh doanh vốn, công tác thương hiệu-pr-marketing; công tác báo cáo tổng hợp.
P/s: Bạn đang nói chuyện với 1 chuyên viên KHTH chính hiệu đấy ;)

hathu1310

Thành viên
KHTH là KHTH, chả tương đương với vị trí nào cả bạn. KHTH chủ yếu làm công tác tham mưu cho ban giám đốc về định hướng kinh doanh, kế hoạch kinh doanh của Chi nhánh; công tác nguồn vốn và kinh doanh vốn, công tác thương hiệu-pr-marketing; công tác báo cáo tổng hợp.
P/s: Bạn đang nói chuyện với 1 chuyên viên KHTH chính hiệu đấy ;)
Bạn ơi, cho mình xin ít kinh nghiệp thi Kế hoạch tổng hợp đc ko :)

ko có

Thành viên gắn bó
Đánh dấu hóng. Qua Tết tính tiếp các bác ạ ^^
Thu nhập TB năm của nv chính thức BIDV là bao nhiu các bác nhỉ (câu này có vẻ tế nhị) :)
Thanks cả nhà..

fubongroup

Verified Banker
Tôi có thằng em mới vào làm CNTT tại Hội sở lương chục củ. Còn lương cán bộ chi nhánh thì vô cùng lắm, may mắn rơi vào CN hạng A thì ngon

hwangle

AAAholic
Bạn ơi, cho mình xin ít kinh nghiệp thi Kế hoạch tổng hợp đc ko :)
Mình thi đậu vào BIDV năm 2012. Thời ấy chỉ tuyển theo 2 mảng nghiệp vụ là tín dụng và kế toán. Mình thi tín dụng và được vào làm ở vị trí KHTH. Thường KHTH tuyển toàn những bạn thi nv tín dụng. Sau này sửa đổi thành tuyển theo chức danh thì mình cũng ko rõ là KHTH sẽ thi cái mảng gì nữa bạn. Bản thân trong công việc hàng ngày, KHTH cần vận dụng kiến thức tổng hợp trong xử lý công việc chứ không chuyên sâu vào 1 mảng cụ thể nào cả, chỉ có mảng nguồn vốn và kinh doanh vốn là đặc thù. Nhưng theo mình nghĩ là mảng kiến thực về nghiệp vụ ngân hàng, tài chính doanh nghiệp vẫn sẽ là chủ yếu.

Banker Hub