Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

uh. Tớ ở nghệ an. Cũng hồi hộp từ sáng tới h :D

---------- Post added 26-11-2011 at 10:33 AM ----------

bạn hachiu đi thi về có kinh nghiệm gì chia sẻ cho cả nhà với

m vừa thi sáng nay xong, chia sẻ cho các bạn thi luật nhé. có 4 bàn thi, mỗi bàn có 2 người hỏi. mình được làm 1 test IQ nhỏ gồm 2 câu. tùy từng đề mà dễ hay khó. đề của mình thì dễ lắm.
1. tích 2 số tự nhiên liên tiếp là 27789, tìm 2 số đó
2. Một đoàn tàu có 16 toa, số hành khách trong toa là số lẻ. Nếu xếp 2 người 1 bàn ăn thì có trường hợp nào bị lẻ 1 người ngồi 1 bàn ăn k (Đk là tất cả mọi người đều ăn)
PV thì chủ yếu hỏi về Luật các tổ chức tín dụng: điểm khác biệt cơ bản giữa ngân hàng và tổ chức tín dụng phi ngân hàng, hoat động cấp tín dụng là gì, mua trái phiếu có phải là cấp tín dụng k........ và một số câu hỏi ngoài như tại sao thi vào ngân hàng NN...
Nhìn chung anh chị hỏi t cũng thoải mái, k gây khó dễ. Các bạn tự tin nhé!

2 số tự nhiên liên tiếp nhân với nhau là số chẵn mà bạn, câu này là đánh lừa thôi, n mà có thời gian suy nghĩ không nhỉ?

m vừa thi sáng nay xong, chia sẻ cho các bạn thi luật nhé. có 4 bàn thi, mỗi bàn có 2 người hỏi. mình được làm 1 test IQ nhỏ gồm 2 câu. tùy từng đề mà dễ hay khó. đề của mình thì dễ lắm.
1. tích 2 số tự nhiên liên tiếp là 27789, tìm 2 số đó
2. Một đoàn tàu có 16 toa, số hành khách trong toa là số lẻ. Nếu xếp 2 người 1 bàn ăn thì có trường hợp nào bị lẻ 1 người ngồi 1 bàn ăn k (Đk là tất cả mọi người đều ăn)
PV thì chủ yếu hỏi về Luật các tổ chức tín dụng: điểm khác biệt cơ bản giữa ngân hàng và tổ chức tín dụng phi ngân hàng, hoat động cấp tín dụng là gì, mua trái phiếu có phải là cấp tín dụng k........ và một số câu hỏi ngoài như tại sao thi vào ngân hàng NN...
Nhìn chung anh chị hỏi t cũng thoải mái, k gây khó dễ. Các bạn tự tin nhé!
có tg suy nghĩ trả lời k bạn hay là pv trực tiếp luôn

Không có số nào đâu bạn ah. Hai số tự nhiên liên tiếp phải có 1 số chẵn và 1 số lẻ nên tích của chúng phải là 1 số chẵn
uh nhỉ.lú lẫn mất r ;(. thanks bạn nhé.ở nhà đã lú và run thế này vào phòng thi chắc toi mất

---------- Post added 26-11-2011 at 11:48 AM ----------

Không có số nào đâu bạn ah. Hai số tự nhiên liên tiếp phải có 1 số chẵn và 1 số lẻ nên tích của chúng phải là 1 số chẵn .
uh nhỉ,tớ lú lẫn quá.thanks bạn nha.chết thật,ở nhà đã lú thế này đi thi thì toi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Không có số nào đâu bạn ah. Hai số tự nhiên liên tiếp phải có 1 số chẵn và 1 số lẻ nên tích của chúng phải là 1 số chẵn .
uh các bạn đi thi về up câu hỏi iq cho bạn bè tham khảo đi.t mai mới thi mà giờ thấy hồi hộp quá đi mất.lo quá cái iq nay mh kém lắm.mà sao ng ta hỏi cả nghiệp vụ a

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên