Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Hi, Minh ngốc qua, thanhks bạn nha
Ah, ma ban oi, giai thich dum Minh bai toan 17 con cuu chia cho 3 dua con nha(1/3, 1/2, 1/9) va hang xom cho muon 1 con cuu nha! Minh nghi cach chia vay La sai, nhug Minh ko biet giai thich nhu the nao het, cac ban giai thich dum Minh nha!!!

Hi, Minh ngốc qua, thanhks bạn nha
Ah, ma ban oi, giai thich dum Minh bai toan 17 con cuu chia cho 3 dua con nha(1/3, 1/2, 1/9) va hang xom cho muon 1 con cuu nha! Minh nghi cach chia vay La sai, nhug Minh ko biet giai thich nhu the nao het, cac ban giai thich dum Minh nha!!!
theo mình thì bài này sẽ là đúng. vì số cừu mỗi người nhận đều đủ (ko có con nào thiệt mạng). vs lại đề bài ko cấm việc mượn cừu. Còn nếu chú trọng vào việc cộng các con số 1/3, 1/2, 1/9 hay là 17 ko chia hết cho 2, 3, 9 thì quả là sai lầm

Bài con cừu nổi tiếng từ lâu rùi và lúc trước mình nhớ đề bài là cho số cừu, tỉ lệ chia và hỏi cách chia. Còn bi giờ thì hỏi cách chia đó đúng hay sai, mình nghĩ là đúng, chỉ có điều là họ hỏi khác đi thôi.

tra loi thang may

ket qua to lam la giam khao phan tich do.dap an 76. 39*2 vi moi tang se co 2 nut.con - 2 vì tang tren cung va tang duoi cung la chi co 1 nut tru moi tang 1 nut.ai o binh dinh ko vay

giải thích như bạn vẫn thiếu vì tầng 37 chỉ đi xuống -> ko có nút đi lên --> đáp án ra 76
tuy nhiên cần phải tính cả số nút bên trong thang máy (37 tầng + 2 tầng hầm = 39) --> tổng là 76 + 39 =115
p/s: đề bài chỉ có thế thì theo mình cần làm theo 2 p/a (p/a1: ko kể số nút bên trong thang máy và pà: kể cả số nút trong thang máy)
theo mình nghĩ thì trường hợp 2 phải là 76+76 = 152 vì bên trong thang máy cũng có 2 nút giống như bên ngoài thang máy

theo mình thì bài này sẽ là đúng. vì số cừu mỗi người nhận đều đủ (ko có con nào thiệt mạng). vs lại đề bài ko cấm việc mượn cừu. Còn nếu chú trọng vào việc cộng các con số 1/3, 1/2, 1/9 hay là 17 ko chia hết cho 2, 3, 9 thì quả là sai lầm

Theo mình thì bài con cừu này giải là: gọi số cừu người con thứ 3 nhân dc là x => tổng số cừu là 9x, số cừu người con thứ 1 dc là 3x, người con thứ 2 là 4,5x.
3x + 4,5x + x = 17.
=> x = 2.
số cừu người con thứ 3 nhận là 2, người con 1 là 6, người con thứ 2 là 9

---------- Post added 04-12-2011 at 09:02 PM ----------

Mình gặp câu IQ là câu tiệm kim hoàn như mấy bạn ở trước đã post.
và còn thêm 1 câu là: An có mức lương thứ 15 từ trên xuống và thứ 15 từ dưới lên. Hỏi trong phòng có bao nhiu người.
Mình phỏng vấn xong cũng chẳng thấy mấy chú đấy nói là đúng hay sai. Không bít sao nữa, hồi hộp chờ đợi...

---------- Post added 04-12-2011 at 09:03 PM ----------

Chúc các bạn ở KV5 thi tốt nhé

theo mình nghĩ thì trường hợp 2 phải là 76+76 = 152 vì bên trong thang máy cũng có 2 nút giống như bên ngoài thang máy
ko đâu bạn ạ. vì bên trong thang máy sẽ chỉ có nút số từ tầng G2-G1-1-2-....-37 chứ ko có nút mũi tên -> bên trong chỉ có 39 nút (ko kể nút khẩn cấp, nút điện thoại...)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,965
Thành viên mới nhất
Genesis Merch
Back
Bên trên