Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Mình thi kế toán, hỏi nhiều lắm. Toàn về nghiệp vụ và kiến thức thực tế thôi. Mình trả lời theo ý mình, chú í bảo là ý chú thế này...này..., mình thì ngồi gật gật, dạ...dạ... hì hì. Nói chung cũng thấy thoải mái, trả lời k biết sao chứ cứ cười miết àhh ^^
Ben minh pv cung vui, nhung chang thay hoi ve nghiep vu moi lo. ban co lam het phan iq ko?
Minh may man phan iq de tho nen ok. Ban da di lam chua hay moi ra truong?

Ben minh pv cung vui, nhung chang thay hoi ve nghiep vu moi lo. ban co lam het phan iq ko?
Minh may man phan iq de tho nen ok. Ban da di lam chua hay moi ra truong?
Mình đã từng làm ở Vietin, SCB, hiện đang thất nghiệp, hehehe. Mình làm hết IQ nhưng điểm k đạt tối đa vì k hoàn toàn trùng hợp với đáp án. Bạn thi tín dụng ở chi nhánh nào?

hello chị.em cũng cn VP nè.ng VT lun ^^
mùng 10 là vào t7 mà.chuyển qua t2 ngày 12 đi để em xem nếu liên lạc được mấy ng còn lại (cả kế toán) thì cùng đi. Gặp gỡ giao lưu luôn).

Mạnh Tiến àh.
Đã liên lạc với mọi người chưa?
Mình phải chuẩn bị những gì nhỉ?
Mình ở dưới Tam Phúc ấy.
Nhà sát trường Đội Cấn lun.
Cho mình xin số của Tiến nhé, àh số của Vân lun.

---------- Post added 03-12-2011 at 11:15 PM ----------

haizz. Đỗ Agri roài thì lại nhận được 2 cuộc gọi 1 của BIDV Hoàn Kiếm và 1 của BIDV Vĩnh Phúc thông báo đi pv bổ sung nhân sự. Tuy nhiên mình quyết định ko đi vì sau khi họ gửi mail cho mình cái thông báo tuyển dụng thấy nếu đỗ cũng ko chắc chắn như Agri vì tuyển có 3 nhân viên mà lại lấy 5 đi thử việc. Thử việc xong loại 2 (đen đủi rơi vào nhóm này thì die). Cơ mà cũng hơi tiếc....vì vẫn thích sống ở thủ đô :)

Mạnh Tiến giỏi nhỉ?
Cơ hội ở lại thủ đô, hay là cứ đi xem nào

2! Cả nhà, chiều nay mình mới thi xong, nói chung iq giống mấy bài post trc đó,nên bạn nào chưa thi cố gắng xem lại là ok đó. Còn pv ngta có hỏi sự khác nhau giữa thế chấp và cầm cố. Chính sách tam nông of NHNNo...các bác nên xem thêm nhé, chúc mọi ng thi ok nhé!^^

Bạn trungkienqt gì ơi. Bạn có nhớ câu mà số cổ phiếu của phòng kinh doanh là số lớn nhất có 4 chữ số, tỷ lệ số cổ phiếu của những người còn lại so với cổ phiếu của an là số nhỏ nhất có 2 chữ số. an có số cổ phiếu nhỏ nhất phòng, hỏi an có nhiêu cổ phiếu?
câu này trong tờ đề kia đáp án là bao nhiêu vậy bạn.

Mình mới pv hôm qua, làm IQ hết, nhưng phỏng vấn hơi bị run 1 tí, chú hỏi mấy câu về nghiệp vụ: ngân hàng có hệ thống thì có thế mạnh là gì? làm tín dụng, giai đoạn thẩm định thì thẩm định cái gì là quan trọng nhất...
Minh trả lời theo như đã học thì chú ko chịu, chú nói rồi mình ngồi nghe, gật đầu liên tục rồi dạ dạ , miệng cười....
Không biết kết quả thế nào, IQ chiếm 40% thiệt hả, IQ của mình ra 2 câu tính toán:
Câu 1: 4500 thẻ gồm 3 loại không kỳ hạn, kỳ hạn 3T, kỳ hạn 6T theo tỷ lệ 2:3:4 không đặt pt tìm ra số thẻ mỗi loại
Cấu 2: bài vòi nước mà các bạn trước đã post đó
Pvan trả lời ko theo ý của chú, nên pv về bùn não ruột á. mà vẫn hy vọng.
Mà tỉ lệ điểm là 4:3:3 thiệt hả, tỷ lệ chọi là chọi theo chi nhánh hay là chọi nguyên tp hcm dậy ta, ai biết ko nói mình nghe với.

mình mới đi thi về, hum nay minh vào câu: sau 7 năm nữa tổng số tuổi của cả gia đình Tiến ( bố, mẹ, 2 anh và Tiến) là 144. vậy sau 5 năm số tuổi của cả gia đình là bao nhiu?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên