Kinh nghiệm thi Quản lý rủi ro tín dụng HO

Chào cả nhà,
Mình vừa nhận được thông tin mời thi vị trí Quản lý rủi ro tín dụng- Hội sở chính
Mình ko biết thì nghiệp vụ và tiếng anh sẽ thi ntn, trọng tâm vào đâu, hình thức thi ra sao. Mong các anh chị, bạn có kinh nghiệm chia sẻ thông tin và tài liệu để mọi người cùng thi tốt ạ. Xin cảm ơn cả nhà.

Mình nhận được tin nhắn báo giờ thi và bảo check mail để biết thêm chi tiết, nhưng check mail thi ko thấy mail đến, Không biết đi thi có phải mang thêm gì không, ai thi đợt này mà nhận được mail, thi cho mình biết với nhé, cảm ơn mọi ngưởi :)

À sry mọi người, mình đăng trong room của Ngân hàng VCB nên ko nói, mình nộp hồ sơ cho HO của VCB, người ta ngọi đi thi- Phòng Quản lý rủi ro hoạt động :) Mình đang làm Ngân hàng khác mới đi làm NH dc mấy tháng trước làm Kiểm toán.
Ko liên quan nhưng e hỏi bác làm kiểm toán, chuyển sang bank vị trí j thế b? E cũng dân kiểm toán, muốn chuyển bank nhưng ko biết vị trí j thì hợp?

Mình nhận được tin nhắn báo giờ thi và bảo check mail để biết thêm chi tiết, nhưng check mail thi ko thấy mail đến, Không biết đi thi có phải mang thêm gì không, ai thi đợt này mà nhận được mail, thi cho mình biết với nhé, cảm ơn mọi ngưởi :)
bạn gọi điện lên hỏi đi, tại mình thấy trong mail ghi là reply mail xác nhận thi đấy, trong mail bảo mang mỗi máy tính cá nhân đi thi thôi. Mà ai có kinh nghiệm gì thì share đi

Ko liên quan nhưng e hỏi bác làm kiểm toán, chuyển sang bank vị trí j thế b? E cũng dân kiểm toán, muốn chuyển bank nhưng ko biết vị trí j thì hợp?
làm vị trí gì chả dc, mình đang ứng tuyển Quản lý rủi ro tín dụng đấy, nói chung là chán thì chuyển thôi, mà chuyển xong càng chán bạn ạ. Mình nói thật nhé, làm NH ko bằng làm kiểm toán đâu (theo quan điêm của minh) ít nhất về mặt tư duy.

Bac vao mail check.muc spam. Va bac gui ngay 1 mail xac nhan co tham.gia thi tuyen.khoi rui ro. Noi dung mail ho ten ngay sinh ma vi tri vao mail tccbdt.ho@vcb.com.vn. ho bat gui truoc 17h ngay 26/11.

Di thi mang may tinh cmtnd ko dc mang tui xach vao phong thi co mat truoc 15 phut. Dia chi hoi truong tang 19 vcb 198 tran quang khai

Mình cũng tham gia thi Cv giám sát hoạt động kd vốn đợt này.bạn tern88 nếu vẫn k thấy mail thì ghi đc email mình check xem mail có gửi cho bạn hay không nhé

làm vị trí gì chả dc, mình đang ứng tuyển Quản lý rủi ro tín dụng đấy, nói chung là chán thì chuyển thôi, mà chuyển xong càng chán bạn ạ. Mình nói thật nhé, làm NH ko bằng làm kiểm toán đâu (theo quan điêm của minh) ít nhất về mặt tư duy.
Theo quan điểm của mình thì tùy vị trí trong ngân hàng, ko thể so sánh hết là làm NH thì ko bằng kiểm toán được.
Nói riêng về quản lý rui ro tín dụng mà ở đây cụ thể là thẩm định tín dụng, thì theo mình, về mặt số liệu, chỉ tiêu, BCTC,..., dân thẩm định có thể ko chuẩn bằng kiểm toán. Nhưng thẩm định còn nhiều góc nhìn nữa ở rất nhiều khía cạnh ( nhấn mạnh là rất nhiều khía cạnh, không đơn thuần chỉ là con số), mà đôi khi các bạn kiểm toán không cảm nhận được.
Về mặt thu nhập theo đánh giá của mình nếu làm các NH trong top 4 tại các chi nhánh tốt hoặc HO, thì thu nhập không thua kiểm toán.

Em thay may ngan hang hay thue tu van risk tu may c ty kiem toan big 4 . Chac trong ho co bo phan chuyen ve risk va ngan hang. Chac la con may bo phan khac thi sang ngan hang an mau me ben tin dung . Con dau quan tri ngan hang tam vi mo ti thi may bac kiem toan dinh sang an hanh roi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên