Kinh nghiệm thi Quản lý rủi ro tín dụng HO

Chào cả nhà,
Mình vừa nhận được thông tin mời thi vị trí Quản lý rủi ro tín dụng- Hội sở chính
Mình ko biết thì nghiệp vụ và tiếng anh sẽ thi ntn, trọng tâm vào đâu, hình thức thi ra sao. Mong các anh chị, bạn có kinh nghiệm chia sẻ thông tin và tài liệu để mọi người cùng thi tốt ạ. Xin cảm ơn cả nhà.

Chào cả nhà,
Mình vừa nhận được thông tin mời thi vị trí Quản lý rủi ro tín dụng- Hội sở chính
Mình ko biết thì nghiệp vụ và tiếng anh sẽ thi ntn, trọng tâm vào đâu, hình thức thi ra sao. Mong các anh chị, bạn có kinh nghiệm chia sẻ thông tin và tài liệu để mọi người cùng thi tốt ạ. Xin cảm ơn cả nhà.
bạn đang làm ở mảng nào ? làm đc lâu chưa? ngân hàng nào mời bạn làm bạn có thể cho m biết là bạn nộp đơn rồi họ mời hay họ chủ động ll vs bạn đko?

À sry mọi người, mình đăng trong room của Ngân hàng VCB nên ko nói, mình nộp hồ sơ cho HO của VCB, người ta ngọi đi thi- Phòng Quản lý rủi ro hoạt động :) Mình đang làm Ngân hàng khác mới đi làm NH dc mấy tháng trước làm Kiểm toán.

À sry mọi người, mình đăng trong room của Ngân hàng VCB nên ko nói, mình nộp hồ sơ cho HO của VCB, người ta ngọi đi thi- Phòng Quản lý rủi ro hoạt động :) Mình đang làm Ngân hàng khác mới đi làm NH dc mấy tháng trước làm Kiểm toán.
Ở trên thì gọi đi thi QLRR TÍN DỤNG, ở dưới lại là QLRR HOẠT ĐỘNG? rút cục là thi cái j?
Nếu mình nhớ k nhầm thì đợt vừa rồi, VCB chỉ tuyển QLRRTD thì phải, k có QLRRHD, chủ top đang hỏi loại nào đây, 2 loại này khác nhau, mà QLRRTD ở VCB thì lại càng khác :)))

cũng đang hóng. :D
Vị trí này đã ít về số lượng, số đợt tuyển cũng thưa thớt. Nên hầu như ít nội dung trao đổi hay đề thi.
Toàn thấy đề của bên tín dụng là chính.
Hy vọng có bác nào đang làm ở Khối Rủi ro của Vietcombank vào trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm.

Rủi ro tín dụng của VCB là giống Phê duyệt tín dụng, tái thẩm định HO của các bank khác nha. Có điều, thẩm quyền tại CN của VCB vẫn khá lớn, nên hồ sơ lên đến QLRRTD của VCB thường tầm vài chục tỷ trở lên, và nhiều dự án nữa :)

Thực ra mình cũng tiềm hiểu, cũng biết công việc là thẩm định các món vay vượt quá thẩm quyền chi nhánh. Ở đây mình đang hỏi về hình thức thi, dạng đề thi và kinh nghiệm thi ấy, mong mọi người trợ giúp.

Hanngocquang cho mình hỏi, bạn có nhận được mail thông báo thi không, hay chỉ nhận được tin nhắn báo thi, mình cảm ơn bán nhé :)

thấy các đề thi tín dụng mọi lần của vietcom kiến thức khá rộng, đề thi TA thì vô cùng khó nhằn, ko biết đề QLRR TD thì dư nào đây, chắc cũng ko loại trừ nhỉ

Theo em thì các bác có kinh nghiệm thẩm định rồi thì ôn nhiều toán xác suất kinh tế lượng vào, còn các bác toán kinh tế toán tài chính thì ôn nhiều thẩm định vào, em nhịn mãi mới nói đấy nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên