Kinh nghiệm thi Quản lý rủi ro tín dụng HO

Chào cả nhà,
Mình vừa nhận được thông tin mời thi vị trí Quản lý rủi ro tín dụng- Hội sở chính
Mình ko biết thì nghiệp vụ và tiếng anh sẽ thi ntn, trọng tâm vào đâu, hình thức thi ra sao. Mong các anh chị, bạn có kinh nghiệm chia sẻ thông tin và tài liệu để mọi người cùng thi tốt ạ. Xin cảm ơn cả nhà.

Đợt này HO VCB bận vkl luôn nhé. Cuối năm rồi, báo cáo báo chồn nhiều kinh khủng, rồi còn chạy chỉ tiêu và xây dựng kế hoạch 2016 nữa.
Mà tuyển dụng tầm này cũng dở, anh em bỏ việc cũ sang chỗ mới thì tết năm nay húp cháo mà sống à.

Theo quan điểm của mình thì tùy vị trí trong ngân hàng, ko thể so sánh hết là làm NH thì ko bằng kiểm toán được.
Nói riêng về quản lý rui ro tín dụng mà ở đây cụ thể là thẩm định tín dụng, thì theo mình, về mặt số liệu, chỉ tiêu, BCTC,..., dân thẩm định có thể ko chuẩn bằng kiểm toán. Nhưng thẩm định còn nhiều góc nhìn nữa ở rất nhiều khía cạnh ( nhấn mạnh là rất nhiều khía cạnh, không đơn thuần chỉ là con số), mà đôi khi các bạn kiểm toán không cảm nhận được.
Về mặt thu nhập theo đánh giá của mình nếu làm các NH trong top 4 tại các chi nhánh tốt hoặc HO, thì thu nhập không thua kiểm toán.
He he, cũng tùy mà bác, mỗi ngành có cái hay với vất vả riêng, quan trọng m yêu nghề là đc,e làm cty nhỏ nhỏ, cũng thấy thường thôi, chớ e chơi với mấy bác kiểm bên big4, thấy tư duy các bác ấy tốt lắm,lương cũng cao lắm. ở đấy có bộ phận chuyên bên thúê, bảo hiểm, ngân hàng riêng, nên mấy bác ấy mới pro cơ ah. E thấy ngân hàng mấy bác cũng toàn cao thủ.Hix.

He he, cũng tùy mà bác, mỗi ngành có cái hay với vất vả riêng, quan trọng m yêu nghề là đc,e làm cty nhỏ nhỏ, cũng thấy thường thôi, chớ e chơi với mấy bác kiểm bên big4, thấy tư duy các bác ấy tốt lắm,lương cũng cao lắm. ở đấy có bộ phận chuyên bên thúê, bảo hiểm, ngân hàng riêng, nên mấy bác ấy mới pro cơ ah. E thấy ngân hàng mấy bác cũng toàn cao thủ.Hix.
May bac lam big 4 kiem toan hay co may bac ftu nha em lam :p:p:p

Vào HO VCB thì cả làng FTU em à. FTU có khi còn đông hơn HVNH với cả KTQD ý.
Và chỗ anh làm thì dân kiểm toán bỏ việc sang nhiều lắm. Còn dân ngân hàng thì ít khi thấy bỏ việc xin sang kiểm toán.

Khiep qua toan cac bac 85 86 hon em.den ca 1 giap :D:D:D
hơn hẳn 1 giáp cơ à? =)) hoá ra mới 1998, tắt máy học bài đi cháu, ráng năm nay thi đại học né tài chính ngân hàng, sau này ra trường đỡ lo thất nghiệp nghe. :p
các cô, chú 85, 86 giờ trầy trật lo tìm được việc vừa ý kìa. ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,502
Thành viên mới nhất
dagathomocam
Back