Khách hàng nữ độc thân 58 tuổi vay mua ô tô con.

thuan_thanh

Verified Banker
Mọi người tư vấn giúp mình trường hợp này với. Mình có KH nữ độc thân 58 tuổi vay mua ô tô con, KH kinh doanh tự do ko có đăng ký kinh doanh và giấy tờ chứng mình. Độ tuổi của KH lại hết tuổi lao động rồi. Rất mong mọi người cùng trao đổi để xử lý được yêu cầu của KH. Cám ơn mọi người

Xét về mức ổn định và an toàn thì nhà đúng là vẫn hơn nhưng nếu đến bước cuối cùng thanh lý tài sản thì thanh lý, phát mại nhà mệt đầu gấp tỉ lần ô tô nhé .

Có cái nhà, định giá 1,5 tỷ lúc vay. H đến lúc thanh lý, giá ko nổi 500 củ, còn chưa đủ nửa phần gốc, xong còn phải nộp án phí, chi phí toà. Măch dù chủ nhà tương đối hợp tác và ngân hàng xử lý còn thuận lợi nhưng cũng phải mất 2 năm mới xử được. Lãi quá hạn lên còn cao hơn phần thu được. Nói chung là nhà còn mệt các ub ạ.

đọc lướt qua cứ thắc mắc phụ nữ độc thân, tại sao lại mua ô tô ... cho con :D nhìn kỹ lại mới phát hiện mắt mình bị lag :D

Mọi người tư vấn giúp mình trường hợp này với. Mình có KH nữ độc thân 58 tuổi vay mua ô tô con, KH kinh doanh tự do ko có đăng ký kinh doanh và giấy tờ chứng mình. Độ tuổi của KH lại hết tuổi lao động rồi. Rất mong mọi người cùng trao đổi để xử lý được yêu cầu của KH. Cám ơn mọi người
Nếu khách hàng mua oto con dưới 1 tỉ khách hàng trả trước 40% bên mình tài trợ 60% thì ko cần chứng minh thu nhập, neuescacs thương hiệu xe sang như BMW, MEC, AUDI... thì dưới hai tỉ khách hàng trả trước 40%, bên mình cũng tài trợ 60% thì ko cần chứng minh nguồn thu. Bên mình làm được có gì liên lạc với mình 0937196988 Lâm. Cùng nhau hợp tác bạn nhé :)))

Tớ hỏi @kuquaya6: thế này nhé
Nếu khách hàng là người về hưu, có nhà cho thuê, thu nhập ổn định từ nhà cho thuê.
Khách hàng kinh doanh thêm bán hàng đa cấp do rảnh rỗi và rất thành công (ví dụ thế).
Vậy: ở đây thế nào là không có tư cách.
Với ngân hàng: Nếu tuổi quá giới hạn cho vay, phải từ chối, đây là Quy định trong Chính sách cho vay.
Với tuổi trong thời hạn cho vay (cứ cho là dưới 60 tuổi), Việc thẩm định nguồn thu của khách hàng là cần thiết. Ở đây không bàn khách hàng làm nghề gì, kể cả bán phở, bán trà đá.... Vì bà ý về hưu rùi, vậy tư cách của KH thể hiện qua tài sản tích lũy, lịch sử vay vốn, mối quan hệ với xã hội (hàng xóm, khu phố...), với gia đình ví dụ 2 vợ chồng sống bình thường, hòa thuận, không mâu thuẫn gì ảnh hưởng ra ngoài. Thu nhập thể hiện qua tiền thu từ cho thuê nhà, kinh doanh đa cấp là thu nhập bất thường.
Nếu bạn cho rằng kinh doanh như khách hàng trên đây là không đủ tư cách, mình chỉ muốn nói là bạn đã cho vay được bao nhiêu khách hàng mà bạn đánh giá tư cách người ta trên việc đó.
Còn mình không nói kinh doanh đa cấp là thế nào nhé, bạn đã hiểu nó chưa, bạn có biết là Coca cola, các công ty ô tô đều bán hàng theo kiểu kinh doanh đa cấp không, nếu thế thì người làm việc cho các công ty này đều xấu à. Bạn lúc nào hỏi thử cái thằng đứng ở showroom ô tô xem phức thức bán hàng của nó có phải kiểu theo doanh số không nhé (ăn tầng tầng lớp lớp đó bạn à).
Riêng ở Hà Nội, hay TP HCM nhé, bắt nợ cái ô tô dễ ợt, nếu không trả được tiền thu xe lại, gọi có chú phi tới mua thanh lý cho ngân hàng ngay, thần tốc là đằng khác (trừ xe chuyên dụng...).
chắc cái bạn gì kia ác cảm hay bị hội đa cấp lừa rồi nên mới nói thế :))))

chắc cái bạn gì kia ác cảm hay bị hội đa cấp lừa rồi nên mới nói thế :))))
Không hẳn, nhiều khi chỉ đơn giản là nghe nói thế này thế kia. Tư tưởng là do người khác truyền. Hoặc tệ hơn là đã làm và chưa thành công (chưa thành công chứ không phải là thất bại nhé). Cuối cùng bạn ý bị ấn tượng.
Mình quen nhiều người làm đa cấp và giàu, thằng cu em từ 2 bàn tay trắng giờ phóng mẹc mua nhà.... nói chung là phải chứng kiến người thành công thực sự từ cái đó, mới có thể thấy là nghề nào là ổn. Biết làm giàu từ đa cấp cũng là cái tài. Còn không làm giàu được thì phải học được cái cách làm việc ( gì thì gì chứ làm đa cấp, khả năng giao tiếp lên level ác). hớ hớ

Mình đang quản lý một khách hàng, bà này là chủ tịch của công ty A, giám đốc công ty B và giờ thêm cấp thủ lĩnh gì đấy của một công ty đa cấp. Miệng thì bảo "yên tâm, chị có tiền. TK ở các ngân hàng lúc nào mà chả có vài ba tỷ" và bây giờ dư nợ của chị đang mấp mé nhóm 3 @@

Đọc qua là biết khách hàng có vấn đề rồi.
Các bạn chuyên viên tín dụng bây giờ nên cân nhắc nhé.
Tín dụng là phải nhận biết rủi ro và kiểm soát rủi ro. Đừng có lúc nào cũng chăm chăm thấy tài sản tốt dễ thanh khoản mà cho vay, xử lí mệt người.
58 tuổi,độc thân vay mua xe làm gì ???? Đặc biệt hơn làm đa cấp là biết ngay để làm màu pr bản thân.
Về ngành nghề thì đây cũng là ngành nghề bấp bênh ko chắc chắn ổn định, đánh giá về tư cách thì cũng kém.
=>Cho vay thì dễ nhưng liệu để mà cứ lâu lâu đòi tiền, nhắc nợ có thấy chán ko.

Mà mình tưởng khẩu vị rủi ro hầu hết đầu với cá nhân đều loại bỏ: Cơ động, đa cấp, cầm đồ... chứ nhỉ.
Mình làm bên doanh nghiệp biết bên cá nhân làm hồ sơ "hỗ trợ" khách hàng nhưng mà tư cách và nguồn thu không ổn thế này mà cho vay thì cũng hơi mệt đó.

Mình có lời khuyên nên thẩm định kĩ khách hàng này bạn nhé. (Tốt nhất nên nói không với đa cấp).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên