VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ Trụ sở chính đợt I/2013 [28.02.2013]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
bạn thi rr thị trường à bạn ? mà họ hỏi đại loại dư lào hả bạn :((

bạn thi rr thị trường à bạn ? mà họ hỏi đại loại dư lào hả bạn :((
uh, mình thi rủi ro thị trường, lý thuyết đương nhiên là có nhé, ví dụ như em hiểu thế nào là rủi ro thị trường? thêm nữa là có cả câu hỏi thực tế nữa, ví dụ như các NH ở Việt Nam đang gặp phải rủi ro thị trường nào?...mình thấy các anh chị rất thân thiện, cởi mở, sẵn sàng góp ý và gợi ý để ứng viên có câu trả lời tốt nhất nên bạn cứ bình tĩnh nhé!

Thank kiu sâu mắc <3 t cứ gặp họ là run nhong nhóc thui à, :(( Mà pvấn lâu k bạn? Đợt này bạn có thi NFSC k ?

Thank kiu sâu mắc <3 t cứ gặp họ là run nhong nhóc thui à, :(( Mà pvấn lâu k bạn? Đợt này bạn có thi NFSC k ?
hôm nay mình phỏng vấn đầu tiên, nên cũng không rõ thế sự các bạn sau thế nào, mình bị quay suốt 30min, nói không ngừng nghỉ...đợt tới mình cũng thi NFSC, bạn cũng thi à? vị trí nào vậy?

Đại loại mọi người cứ bình tĩnh đi thi nhé. Phỏng vấn kiểu gì cũng có nghiệp vụ ( hỏi lý thuyết và thực tế nữa). Mà mọi người muốn biết họ định hỏi gì thì cứ xem miêu tả nội dung công việc trên mục mình ứng tuyển và xem chắc theo phần đó :D

hic, 30 min cơ à, mình thi vị trí đầu tiên ấy bạn? and U???

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

lúc đầu mình cũng thấy kinh, sau lên UB, nhiều bạn bị quay những 1h...mình thi vị trí thứ 2 nhé...good luck to all

Mình mới đi thi phòng ALM về, nói chung là chắc chắn tạch rùi. Nhưng mà lên chia sẻ một tí với các bạn thi sau. Các anh chị ý chủ yếu hỏi theo mô tả công việc của NH ý. Hỏi nhiều về lý thuyết như rủi ro lãi suất là gì, nguyên nhân, các công cụ để đo lường, cách phòng ngừa rủi ro lãi suất. Rủi ro thanh khoản, rủi ro ngoại hối,... Nói chung toàn là kiến thức cơ bản thôi. Mình ko chuẩn bị nên chẳng trả lời được. Các a/chị còn chia sẻ là muốn tìm người có kinh nghiệm or có kiến thức cơ bản còn về sau họ sẽ đào tạo nâng cao lên.

uh, mình cũng thấy các anh chị nói ưu tiên có kinh nghiệm nhưng kinh nghiệm ok còn tiếng anh hơi yếu ko bít có đc xem xét ko nhỉ? :(

Back
Bên trên