bác @tester777 được lời như cởi tấm lòng.
Nếu vụ này mà qua được các vòng dẫu có thành gay, les hay hoạn quan âu cũng là số phận nó chọn mất.
Tý nữa sặc nước.
Chúc bác thành công
Best regards!

2 Post này có cùng câu trả lời là tùy xem người đó quen biết, quan hệ với ai nhé. Tuy nhiên VCB không như các cơ quan nhà nước đâu mà lo. Con cháu mà không làm được việc nói thật là các bác cũng méo dám tuyển đâu. Tuyển vào nó không làm dc, mình chịu chứ ai? Còn nếu người đó cũng có năng lực, có trình rồi thì khó mà cạnh tranh lắm...

Chỗ mình tuyển nhiều SV mới mà. Chả sao hết. Còn ưu tiên nam hay nữ chỉ là tương đối, cứ uống rượu tốt, văn nghệ, thể thao tốt thì Gay, Les, hoạn quan gì cũng tuyển tuốt.

Mà sao VCB thích văn hóa văn nghệ thế nhỉ?
Văn hóa văn nghệ thì liên quan gì tới ngân hàng chứ

Thông cảm cho các bạn ở phía bắc vì cho đến nay đã 3 tuần trôi qua rồi, tụi mình ở phía nam mới có 2 tuần thôi nên không nôn nóng bằng các bạn:D:D:D. Hồi BIDV cũng khoảng 2 tuần mới công bố.
Bạn mình làm ở VCB bảo thì khu vực phía bắc chấm xong tuần trước rồi, khu vực phía nam mới xong hôm 01.09. Các anh chị đang cố hết sức nhập điểm cho bọn mình. Hình như khi hoàn thành xong, chờ được duyệt rồi danh sách điểm mới được gửi về các chi nhánh cùng 1 lúc ấy. Chắc chắn là tuần sau danh sách sẽ về đến các chi nhánh. Còn thời gian công bố là tùy chi nhánh thôi.:):):)

Thông cảm cho các bạn ở phía bắc vì cho đến nay đã 3 tuần trôi qua rồi, tụi mình ở phía nam mới có 2 tuần thôi nên không nôn nóng bằng các bạn:D:D:D. Hồi BIDV cũng khoảng 2 tuần mới công bố.
Bạn mình làm ở VCB bảo thì khu vực phía bắc chấm xong tuần trước rồi, khu vực phía nam mới xong hôm 01.09. Các anh chị đang cố hết sức nhập điểm cho bọn mình. Hình như khi hoàn thành xong, chờ được duyệt rồi danh sách điểm mới được gửi về các chi nhánh cùng 1 lúc ấy. Chắc chắn là tuần sau danh sách sẽ về đến các chi nhánh. Còn thời gian công bố là tùy chi nhánh thôi.:):):)
Rất có lý. Miền Bắc và miền Nam thi riêng nhưng chắc sẽ chờ Tổng Giám Đốc phê duyệt và gửi về chi nhánh cùng một lúc. Còn việc thông báo đến thí sinh như thế nào thì sẽ tùy Chi nhánh quyết định. Chắc chắn là tuần sau có điểm thôi mọi người ạ, các bạn miền Bắc thông cảm chờ trong nam luôn nhé, hehe. Hôm bữa đi thi anh coi thi chi nhánh mình còn hỏi các em muốn được thông báo như thế nào, mail hay gọi điện, nhắn tin nữa mà.
p/s: theo ý mình thì giờ này bác Tester777 đã biết kết quả rồi nhưng do đợt trước các bạn làm ầm ĩ, nhộn nhịp quá nên bác ấy lặn luôn rồi, không trả lời đâu :D:D:D

Mà sao VCB thích văn hóa văn nghệ thế nhỉ?
Văn hóa văn nghệ thì liên quan gì tới ngân hàng chứ

Thế nhưng mà làm phải có văn hóa văn nghệ chứ, mình ở Trung sắp lên đường chuẩn bị thi Văn hóa VCB đây, tháng 10-11 tới chuẩn bị các hội thao nữa. đủ hết.

Các bác lăn tăn vấn đề lương nhỉ, đợt 2/9 này thì chi nhánh nào 5 tháng đầu năm lãi được 01 tháng, chi nhánh lỗ thì 1/2 tháng. Tổng một năm có một cục, chẳng qua rải đều theo nhiều kỳ khác nhau thôi, nếu trong năm nhận ít thì cuối năm nhận nhiều thôi.

Các bác cũng đừng lo là quen biết khi phỏng vấn, phỏng vấn chỉ ưu tiên hơn nếu trình sàn sàn nhau thì lựa người thân thiết, đó là đương nhiên, nhưng nếu kém thì tạch là bình thường. Với lại quen thì phải quen cỡ giám đốc chi nhánh, chứ quen thân kiểu con em nhân viên bình thường trong chi nhánh thì không ép phê mấy đâu các bác.

Lương tín dụng mới vào Ngạch 1 (năm 1) được 6800k X hệ số vùng (110% cho các đô thị lớn, 105% cho các đô thị loại 2, 100% cho các vùng còn lại) + xăng xe + điện thoại
Ngạch 2 (năm 2) thì 7600k X hệ số
Ngạch 3 8500,
Từ ngạch 3 trở đi muốn lên ngạch 4 thì sẽ qua quá trình xét thông qua KPI từng năm, đại loại phải xếp hạng tốt trong phòng trong 3 năm thì mới được xét lên bậc.

Đó là lương, thưởng thì tùy theo xếp hạng kinh doanh của chi nhánh lãi hay lỗ, chấm điểm được bao nhiêu, nhân viên được bao nhiêu,... từ đó mới ra thưởng, cơ mà chắc cũng tương đối, không kém đâu.

Sơ sơ vài nét về lương cho anh em xem, mấy bác đừng mắng em tiết lộ thông tin tội nghiệp em.

Thế nhưng mà làm phải có văn hóa văn nghệ chứ, mình ở Trung sắp lên đường chuẩn bị thi Văn hóa VCB đây, tháng 10-11 tới chuẩn bị các hội thao nữa. đủ hết.

Các bác lăn tăn vấn đề lương nhỉ, đợt 2/9 này thì chi nhánh nào 5 tháng đầu năm lãi được 01 tháng, chi nhánh lỗ thì 1/2 tháng. Tổng một năm có một cục, chẳng qua rải đều theo nhiều kỳ khác nhau thôi, nếu trong năm nhận ít thì cuối năm nhận nhiều thôi.

Các bác cũng đừng lo là quen biết khi phỏng vấn, phỏng vấn chỉ ưu tiên hơn nếu trình sàn sàn nhau thì lựa người thân thiết, đó là đương nhiên, nhưng nếu kém thì tạch là bình thường. Với lại quen thì phải quen cỡ giám đốc chi nhánh, chứ quen thân kiểu con em nhân viên bình thường trong chi nhánh thì không ép phê mấy đâu các bác.

Lương tín dụng mới vào Ngạch 1 (năm 1) được 6800k X hệ số vùng (110% cho các đô thị lớn, 105% cho các đô thị loại 2, 100% cho các vùng còn lại) + xăng xe + điện thoại
Ngạch 3 8500,
Từ ngạch 3 trở đi muốn lên ngạch 4 thì sẽ qua quá trình xét thông qua KPI từng năm, đại loại phải xếp hạng tốt trong phòng trong 3 năm thì mới được xét lên bậc.

Đó là lương, thưởng thì tùy theo xếp hạng kinh doanh của chi nhánh lãi hay lỗ, chấm điểm được bao nhiêu, nhân viên được bao nhiêu,... từ đó mới ra thưởng, cơ mà chắc cũng tương đối, không kém đâu.

Sơ sơ vài nét về lương cho anh em xem, mấy bác đừng mắng em tiết lộ thông tin tội nghiệp em.

Cám ơn bạn!
Cho hỏi thêm chút xíu, giữa Tín dụng với Kế toán/GDV có khác nhau nhiều không vậy?
Tks!

Ngạch 3 8500,

Thế còn hàng ngàn trường hợp con cháu trưởng phòng, Phó giám đốc thì sao Bác :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back