Chuẩn rồi @nabombi ơi :))
Nói chung là em xin tuyên bố em yêu VCB lắm. Mỗi ngày đi làm là một ngày vui. Gặp nhiều người mới, học được nhiều thứ, được chỉ bảo dẫn dắt cho đi chơi đi công tác tiếp khách... Ưng cái bụng ghê lun ;)
Hi vọng vài ba năm nữa vẫn nói được những câu thế này :)))))
Nghe chị nói mà em thấy hào hứng quá :)
Chị có thể chia sẻ thêm cho em về tuần đầu tiên thử việc không ạ?

Tuần đầu thử việc thì lên kí hợp đồng, rùi chào hỏi ra mắt mọi người trong phòng, đọc tài liệu (Có gì đọc đó, hoặc thường các anh chị sẽ cho mình).
Chủ động hỏi han mọi người xem có cần giúp gì thì mình hỗ trợ, học mỗi người một ít.

Tuần đầu thử việc thì lên kí hợp đồng, rùi chào hỏi ra mắt mọi người trong phòng, đọc tài liệu (Có gì đọc đó, hoặc thường các anh chị sẽ cho mình).
Chủ động hỏi han mọi người xem có cần giúp gì thì mình hỗ trợ, học mỗi người một ít.
Dạ em cảm ơn chị :)
Em sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì nên chắc cần phải học hỏi, nỗ lực và cố gắng nhiều :)

[/QUOTE] bây giờ các ngân hàng thương mại vừa rẻ mà chất lượng phục vụ lại tốt. VCB bh bán hàng dựa vào uy tín là chính[/QUOTE]
Giá rẻ đến mức phải đấu giá trên thị trường bi h chỉ có VCB, Vietinbank và các NH nước ngoài thui. K thấy bóng dáng các bạn TMCP đâu hết ý.

Mấy tháng đầu, thì đủ chi tiêu theo kiểu "sinh viên" , biết đâu 10/10 là c cũng đc thưởng đó, mà hình như dựa vào số tháng làm việc thực tế ^^
Năm đầu tiên là năm của Gato mà, vì hệ số thưởng tính theo số tháng làm việc thực tế trong 12 tháng gần nhất/12 tháng.
Thử việc không được tính vào thời gian công tác nhé. Ví dụ mọi người được 12 triệu mà bạn mới đi làm chính thức được 1 tháng thì bạn chỉ được 1 củ thôi.
Nhiều bạn bây giờ mới vào thì hết năm 2015, đầu 2016 mới được chính thức. Lúc ý thì đến tết, mọi người được mấy chục củ thì may ra các bạn được vài củ cho vui thôi. Gato lắm.

Năm đầu tiên là năm của Gato mà, vì hệ số thưởng tính theo số tháng làm việc thực tế trong 12 tháng gần nhất/12 tháng.
Thử việc không được tính vào thời gian công tác nhé. Ví dụ mọi người được 12 triệu mà bạn mới đi làm chính thức được 1 tháng thì bạn chỉ được 1 củ thôi.
Nhiều bạn bây giờ mới vào thì hết năm 2015, đầu 2016 mới được chính thức. Lúc ý thì đến tết, mọi người được mấy chục củ thì may ra các bạn được vài củ cho vui thôi. Gato lắm.
nghe nói có thưởng an ủi cho thử việc ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back