các bác có ai có thông tin gì về kết quả phỏng vấn chi nhánh Tân Định không ? Chờ hơn 1 tuần rồi mà không có mail cũng như điện thoại. Hic hic, chắc tạch rồi :(
Em hóng quá ko biết đến lúc mình đi làm sẽ như thế nào đây.
Vừa lo vừa hồi hộp, cầu mong mọi thứ sẽ tốt lành :D
cảm giác chung của nhiều người lúc này.bạn phỏng vấn lâu chưa ?

ừ ngày mai thử gọi điện lên hcns hỏi xem. tớ cũng pv hôm thứ 4 tuần trước
chắc sáng mai gọi điện lên hỏi thử, vẫn hy vọng được gia nhập VCB. Hôm đi pv toàn các bạn có kinh nghiệm làm ngân hàng, mỗi mình chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng. Nên là hy vọng mong manh

Đúng rồi anh ah, nhưng chi nhánh Nha Trang thì có kq test r, chi nhánh Khánh Hoà em thi gọi điện lên hcns hỏi mà họ bảo vẫn chưa có kq test, a có thể hỏi thăm dùm e đc ko? E ko biết ntn nữa, chỉ thấy mún khóc :(

VCB Nha Trang đã phỏng vấn xong, các bạn đậu chuẩn bị đi làm.
VCB Khánh Hòa chưa phỏng vấn, điểm thì chấm xong HO gửi về hết cho các CN từ lâu rồi, còn bao giờ phỏng vấn thì chúa biết :)

Không hợp.

Giống như chia tay người yêu thôi, nói đi nói lại, nghĩ lên nghĩ xuống, cuối cùng cũng chỉ thở dài một cái rồi nói: không hợp...

Cơ mà phải nói khác đi chút. Phải khen chỗ cũ nhiều vào, chê là không được đâu. Khen xong nói đại ý là không hợp với văn hóa bên đó. Ý là thích văn hóa VCB hơn. Văn hóa VCB dư lào thì chịu khó tìm hiểu trước mà lái câu nói của mình từ đầu cho chuẩn.

Đó là một VD. Ngoài ra có thể chém gió kiểu văn hoa hơn 1 chút: bảo em còn trẻ, em muốn học hỏi thêm cái mới, abc, xyz...

Bạn trẻ tham khảo, đừng dập khuân nhé :D
E cảm ơn anh tester777 nhé. E còn phải luyện nhiều rồi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh