Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

Mình nhớ thêm mấy câu nhưng ko đầy đủ, bạn nào nhớ bổ sung thêm hộ mình với

1 câu Chính sách j j của NHNN tức là
...Cùng chiều với mức độ rủi ro của các khoản vay
..Ngược chiều với giá trị VCSH trên thị trường
...Cùng chiều với mức độ rủi ro ngoại bảng...

1 câu nữa đáp án là
Phân bổ toàn bộ vào CP ... trong suốt thời kỳ SXKD
Phân bổ từng phần vào CP ... trong suốt thời kỳ SXKD
....

1 Câu nữa về thời hạn các nhóm nợ là nhóm 1, nhưng đáp án nhóm 2 là dưới 90 ngày thì cũng ko đúng, hay mình nhớ nhầm nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nghiệp vụ có vẻ mình ổn roài, cơ mà TA thì quá tù cho đội bán dù, ngồi quay ngang dọc từ A => Z :((

Tớ tưởng mọi người giống đề nhau hết chứ nhỉ, tớ không có mấy câu đấy

1 câu nữa đáp án là
....

1 Câu nữa về thời hạn các nhóm nợ là nhóm 1, nhưng đáp án nhóm 2 là dưới 90 ngày thì cũng ko đúng, hay mình nhớ nhầm nhỉ???

Nghiệp vụ là về gì đó bạn, nhớ thêm nữa thì update nhé :)

1 câu nữa đáp án là
....

Có đồng chí nào biết thông tin nội bộ bao giờ có kết quả thi viết không?

các bác ý chẳng bảo là sau 2 tuần sẽ gửi kết quả thi viết về các chi nhánh còn gì.
Cái Bancassurance mình cũng nghĩ là sản phẩm liên kết giữa bảo hiểm với ngân hàng chứ. Thực tế thì toàn là thấy bán bảo hiểm qua ngân hàng :| Còn tín dụng ko chịu thuế.
Tiếng anh thì mấy câu đầu dễ kinh, về sau độ khó mới tăng dần

http://thuvienphapluat.vn/archive/Co...b138990t3.aspx, nhớ câu nào nữa ko bạn
các bác ý chẳng bảo là sau 2 tuần sẽ gửi kết quả thi viết về các chi nhánh còn gì.
Cái Bancassurance mình cũng nghĩ là sản phẩm liên kết giữa bảo hiểm với ngân hàng chứ. Thực tế thì toàn là thấy bán bảo hiểm qua ngân hàng :| Còn tín dụng ko chịu thuế.
Tiếng anh thì mấy câu đầu dễ kinh, về sau độ khó mới tăng dần

Hôm nay mình cũng thi, làm linh tinh phết, nhớ mấy đáp áp mình làm thế này mọi người xem đúng hay sai nhé:
1.Bancassurance là bán sản phẩm bảo hiểm thông qua kênh ngân hàng
2.Hoạt động tín dụng không bị thuế GTGT
3.Khi lãi suất tăng thì làm tăng chi phí huy động vốn của ngân hàng và làm thu nhập từ tài sản tài chính của ngân hàng tăng
4.NHNN dùng công cụ lãi suất HOẶC cung tiền làm công cụ trung gian
5.Lãi suất trả trước 9%
6.chi phí nang cấp TSCD như lúc mới mua gì gì đó thì không được ahchj toán tăng TSCD
7.Vietcombank làm gì gì ý vào tháng 9/2012
8.Bao thanh toán Vietcombank...không thu hồi nợ gì gì đó
9.Chấm điểm tín dụng để xác định rủi ro từ khách hàng
10.Thất nghiệp cơ cấu chọn câu a,c
11.cho vay khi NPV dương
12.khi ngày trả lãi vào ngày nghỉ thì lãi đc tính vào ngày tiếp sau liền kề
13.hoạt động thanh toán là trích tiền từ TK thanh toán của cty này vào công ty khác thông qua nvu ngân ahngf
14.kahchs hàng nộp 60tr và lệnh chi 40tr từ tai khoản thanh toán để gửi tiết kiệm 100tr thì tài sản nợ và tài sản có đều tăng 60 củ
....nhớ đc có thế thui

câu 7 xem ở đâu vậy ban, có bạn xem lại bảo là 6/2012 cơ :(
1. Dòng tiền của dự án đứng trên danh nghĩa đầu tư (hay quan điểm của ngân hàng) được định nghĩa:

a. Khấu hao và lợi nhuận
b. Khấu hao và lợi nhuận sau thuế
c. Tổng dòng thu bằng tiền trừ đi tổng dòng chi bằng tiền nhưng bao gồm trả nợ gốc và lãi ngân hàng
d. Tổng dòng thu bằng tiền trừ đi tổng dòng chi bằng tiền
Câu này ngày xưa học nhớ mang máng nên chọn c
2. GDP tiềm năng được xác định khi nào:
tổng cung/cầu tăng trong ngắn hạn/dài hạn
3. GAP là dịch vụ j: quản lý tài sản..., quản lý tài khoản..., 2 đáp án nữa ko nhớ ( câu này tớ gg mà vẫn chẳng ra :|)
4. 1 câu về tỷ lệ sở hữu của các công ty, xong bắt tính tỉ lệ j đó của công ty mẹ
5. Tài sản dùng để bảo đảm tiền vay phải đáp ứng điều kiện nào dưới đây

a. Tài sản thuộc quyền sở hữu hoặc thuộc quyền sử dụng, quản lý hợp pháp của khách hàng vay hoặc của bên bảo lãnh
b. Tài sản được phép giao dịch tức là tài sản mà pháp luật cho phép không cấm mua, bán, tặng cho, chuyển nhượng, chuyển đổi, cầm cố, thế chấp, bảo lãnh và các giao dịch khác
c. Tài sản không có tranh chấp về quyền sở hữu hoặc quyền sử dụng, quản lý của khách hàng vay hoặc bên bảo lãnh tại thời điểm ký kết hợp đồng bảo đảm

6. 1 câu hỏi về hệ số khả năng thanh toán hiện hành để đánh giá điều gì
7. NH đc nhận tài sản bảo đảm là tài sản ntn
8. Lãi suất tăng sẽ ….. chi phí huy động vốn và …. thu nhập từ các tài sản tài chính của ngân hàng
a. tăng - giảm
b. tăng – tăng
c. giảm – giảm
d. giảm – tăng

9. Việc NHNN Việt Nam phát hành tiền xu và tiền Polymer là dấu hiệu của:
a. Tăng cung tiền cho hệ thống ngân hàng thương mại
b. Thâm hụt cán cân thanh toán
c. Thay đổi cơ cấu tiền mặt trong lưu thông
d. Lạm phát

10. Vay trung và dài hạn chủ yếu để tài trợ j (mình chọn mua sắm tài sản cố định )

Tạm thời tìm đc mấy câu trùng trong những đề thi khác.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

Câu hỏi hình như là k chịu thuế GTGT trực tiếp,thì đáp án cả 3,vì hoạt động thanh toán chịu thuế GTGt nhưng theo pp gián tiếp,kinh doanh ngoại tệ và cấp tín dụng k chịu thuế

cấp tín dụng ko chịu thuế VAT, cái này ai cũng biết nhé. Theo quy định mới nhất, ko nhớ cái nào, thì kinh doanh ngoại tệ và vàng chịu VAT theo phương pháp trực tiếp nhé.

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

Những bạn nộp bài sớm chắc là học tốt tiếng Anh hoặc đi du học về, với cái đề đấy chứ đề khó hơn nữa họ cũng làm đc. Còn đa phần kêu đề tiếng Anh dài mà.

Hị hị. Đâu pải cứ ra trước là làm tốt đâu. Như mình này. Làm đến giữa với đọc phần sau là bắt đầu thấy loạn rùi, thêm phần sợ bạn chờ ở ngoài lâu qá, cứ thế tick ầm ầm rùi ra. Có bít đúng sai gì.

- - - Updated - - -

Híc híc, khéo mình làm sai tùm lum hết rồi. Hẹn gặp lại các bạn trong chương trình năm sau vậy. ~:>

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên