Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

Mình làm là
1 a và c
2A
3D( câu này dùng định lý Bayes trong XS hoặc vẽ sơ đồ cây ra)
4A(vì lãi suất ảnh hưởng đến MS)
5A
6 mình nhớ là có Tín dụng, chọn tín dụng
7..
8D
9C
Mình post tạm vài câu lên cho mọi người thảo luận nhé! Một số câu đã có trong đề thi ở các năm trước.

1.Loại thất nghiệp nào sau đây là thất nghiệp cơ cấu
A. Do cty chứng khoán đổi mới quy trình công nghệ sang khớp lệnh tự động nên Nam bị sa thải do ko đủ trình độ IT
B. Do kinh tế suy thoái nên cty đã sa thải Nam
C. Tuy tốt no đại học với bằng giỏi nhưng Nam phải chờ đến đợt thi tuyển của VCB vào tháng tới
D. Cả 3 phương án trên

2. Chi phí nào sau đây không đc tính vào nguyên giá TSCĐ
A. Chi phí nâng cấp thiết bị để máy móc hoạt động với công suất như thời điểm mới mua
B. Chi phí sửa chữa thiết bị để tăng thời gian sử dụng hiệu quả của máy móc
C. Chi phí nâng cấp thiết bị để tăng năng suất của máy móc

3.Xác suất nền kinh tế tăng trưởng mạnh là 70%, nền kinh tế tăng trưởng yếu là 30%
Trong điều kiện nền kinh tế tăng trưởng mạnh, xác suất chia cổ tức 3000đ/CP là 70%, 1000đ/CP là 30%
Trong điều kiện nền kinh tế tăng trưởng yếu, xác suất chia cổ tức 3000đ/CP là 50%, 1000đ/CP là 50%
Hỏi xác suất xảy ra trường hợp chia cổ tức 3000 đ /CP trong nền kinh tế tăng trưởng mạnh là bao nhiêu?
A.70%
B.75,6%
C.80%
D.78,8%

4. Chính phủ dùng công cụ nào để làm công cụ trung gian điều hành thị trường
A. lãi suất
B. chi tiêu chính phủ
C. mức lãi suất và lượng cung tiền
D. mức lãi suất hoặc lượng cung tiền

5. Một khách hàng gửi 80 trd với lãi suất trả trước là 9,5% và trả sau là 11%, hỏi khách hàng đó nên chọn gửi theo lãi suất nào
A. Lãi suất trả trước
B. Lãi suất trả sau

6. Không áp dụng Thuế GTGT trực tiếp cho:
A. Thanh toán
B. Huy động vón
C. Kinh doanh ngoại tệ
D. Cả 3 ý trên

7. Câu nào sau đây nói chính xác nhất về Bancassurance
A. Ngân hàng bán sản phẩm của ngân hàng kết hợp với sản phẩm bảo hiểm
B.
... ai nhớ thì bổ sung thêm nhé

8. Tài sản nào sau đây không được đem ra thế chấp
A. Nhà cửa, công trình xây dựng
B. Sổ đỏ
C. Tài sản hình thành từ bất động sản trong tương lai
D. Quyền khai thác tài nguyên có giá trị

9. Tài sản nào sau đây không được đem ra cầm cố
A. Nhà cửa, công trình xây dựng
B. Sổ đỏ
C. Tài sản hình thành từ bất động sản trong tương lai
D. Quyền khai thác tài nguyên có giá trị

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

Câu hỏi hình như là k chịu thuế GTGT trực tiếp,thì đáp án cả 3,vì hoạt động thanh toán chịu thuế GTGt nhưng theo pp gián tiếp,kinh doanh ngoại tệ và cấp tín dụng k chịu thuế
câu hỏi là sản phẩm nào ko chịu thuế VAT chứ nhỉ????

Bancassurance là bán sản phẩm bảo hiểm tại ngân hàng chứ ko phải sản phẩm kết hợp giữa bảo hiểm và ngân hàng đâu nhé!

mọi người cho mình hỏi, Phương thức chọn phỏng vấn của Vcb là gì không nhỉ? Ví dụ như có xét điểm liệt không, hay cứ cộng 2 môn vào chia đôi, lấy từ cao xuống thấp nhỉ?

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

câu hỏi là sản phẩm nào ko chịu thuế VAT chứ nhỉ????

Bancassurance là bán sản phẩm bảo hiểm tại ngân hàng chứ ko phải sản phẩm kết hợp giữa bảo hiểm và ngân hàng đâu nhé!
Bạn banker2 ghi ở trên là
:6. Không áp dụng Thuế GTGT trực tiếp cho:
A. Thanh toán
B. Huy động vón
C. Kinh doanh ngoại tệ
D. Cả 3 ý trên
Mình thì k nhớ chính xác đề lắm ^^
Về Bancassurance thì m đồng ý với bạn.Bạn nào có thắc mắc có thể đọc ở đây http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/research/09/090603.html

- - - Updated - - -

mọi người cho mình hỏi, Phương thức chọn phỏng vấn của Vcb là gì không nhỉ? Ví dụ như có xét điểm liệt không, hay cứ cộng 2 môn vào chia đôi, lấy từ cao xuống thấp nhỉ?

Bạn tell_me_when có trả lời câu này bên topic http://ub.com.vn/threads/100819-Thao-luan-dot-thi-tuyen-Vietcombank-nop-ho-so-dot-T5.html/page12. bạn xem nhé

t nghĩ kinh doanh ngoại tệ thuộc đối tượng chịu VAT theo phương pháp khấu trừ, còn hoạt động chế tác vàng bạc sẽ chịu VAT trực tiếp.

t nghĩ kinh doanh ngoại tệ thuộc đối tượng chịu VAT theo phương pháp khấu trừ, còn hoạt động chế tác vàng bạc sẽ chịu VAT trực tiếp.

Kinh doanh ngoại tệ trước đây đc tính theo thuế theo pp trực tiếp,từ ngày 1/3/2012 thì k phải chịu thuế GTGT nữa,còn trong câu hỏi có hỏi chế tác vàng bạc đâu bạn :-?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên