Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

Mình nhớ được một số câu:
1. KH nộp tiền hnay mà ngày mai muốn rút thì tính lãi và phí ntn:
a. Lãi ko kì hạn cho 1 ngày, ko mất phí
b. ko có lãi, phí rút tiền trước 5 ngày
c. Lãi ko kì hạn cho 1 ngày và phí rút tiền trước 5 ngày.

2. Khoản mục nào của DN sản xuất thường cao hơn đơn vị bán lẻ:
Sản phẩm dở dang, khoản phải thu, khoản phải trả...ko nhớ lắm.

3. Khoản mục nào mà doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ thương ko có: chi phí trả trước... gì gì đó.

4. NHTW bán trái phiếu( trị giá 1000 tỷ), Tỉ lệ dự trữ bắt buộc là 3%, tỉ lệ nắm giữ tiền mặt trong dân cư là 8%.
Các đáp án là Cung tiền tăng/ giảm? bao nhiêu?

5. KH muốn sử dụng hết hạn mức thẻ tín dụng thì đăng kí ở đâu?
Qua trung tâm 24/7, tại chi nhánh mở thẻ hay tại bất kì chi nhánh nào của VCB.

6. KH muốn nhận thông báo về TK giao dịch chứng khoán thì đăng ký bằng cách nào?
SMS banking, internet banking, đến phòng giao dịch VCB đăng ký.

Còn 1 câu gì có UNC, UNT, séc nữa mà mình ko nhớ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

cấp tín dụng ko chịu thuế VAT, cái này ai cũng biết nhé. Theo quy định mới nhất, ko nhớ cái nào, thì kinh doanh ngoại tệ và vàng chịu VAT theo phương pháp trực tiếp nhé.

Xin lỗi là mình không có ý bảo là có ai đó không biết việc cấp tín dụng k chịu thuế VAT, comment của bạn hình như hơi có ý khó chịu thì phải,còn theo quy định mới nhất mà mình biết thì Thông tư 06/2012 điều 4 khoản 8 có quy định về đối tượng không chịu thuế,nếu bạn có thể dẫn chứng văn bản thay thế điều này thì mình rất cảm ơn bạn

hình như câu hỏi là về GAP kỳ hạn, hem biết là mềnh có nhớ sai đề ko,
GAP kỳ hạn là chênh lệch về kỳ hạn giữa tài sản có và tài sản nợ, mà trong đề là về lãi suất ts có và nợ thì phải:(
nhưng mà thấy có 1 đáp án là có cả tài sản có và nợ nên mềnh chọn đáp án đó:(

Mình nhớ thêm mấy câu nhưng ko đầy đủ, bạn nào nhớ bổ sung thêm hộ mình với

1 câu Chính sách j j của NHNN tức là
...Cùng chiều với mức độ rủi ro của các khoản vay
..Ngược chiều với giá trị VCSH trên thị trường
...Cùng chiều với mức độ rủi ro ngoại bảng...

1 câu nữa đáp án là
Phân bổ toàn bộ vào CP ... trong suốt thời kỳ SXKD
Phân bổ từng phần vào CP ... trong suốt thời kỳ SXKD
....

1 Câu nữa về thời hạn các nhóm nợ là nhóm 1, nhưng đáp án nhóm 2 là dưới 90 ngày thì cũng ko đúng, hay mình nhớ nhầm nhỉ???

có 1 đáp án là nhóm 1 dưới 60 ngày í. mình chọn đáp án đấy, vì nhóm 1 chỉ được dưới 10 ngày thui mà

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

Xin lỗi là mình không có ý bảo là có ai đó không biết việc cấp tín dụng k chịu thuế VAT, comment của bạn hình như hơi có ý khó chịu thì phải,còn theo quy định mới nhất mà mình biết thì Thông tư 06/2012 điều 4 khoản 8 có quy định về đối tượng không chịu thuế,nếu bạn có thể dẫn chứng văn bản thay thế điều này thì mình rất cảm ơn bạn
Bạn này tên Quang à? SBD bao nhiêu đấy? Chắc ngồi gần mình :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,914
Thành viên mới nhất
thapcamtvcom1t
Back
Bên trên