Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

Hoạt động kinh doanh ngoại hối cũng không phải chịu thuế gtgt cơ mà. Đúng không nhỉ
Hôm nay mình cũng thi, làm linh tinh phết, nhớ mấy đáp áp mình làm thế này mọi người xem đúng hay sai nhé:
1.Bancassurance là bán sản phẩm bảo hiểm thông qua kênh ngân hàng
2.Hoạt động tín dụng không bị thuế GTGT
3.Khi lãi suất tăng thì làm tăng chi phí huy động vốn của ngân hàng và làm thu nhập từ tài sản tài chính của ngân hàng tăng
4.NHNN dùng công cụ lãi suất HOẶC cung tiền làm công cụ trung gian
5.Lãi suất trả trước 9%
6.chi phí nang cấp TSCD như lúc mới mua gì gì đó thì không được ahchj toán tăng TSCD
7.Vietcombank làm gì gì ý vào tháng 9/2012
8.Bao thanh toán Vietcombank...không thu hồi nợ gì gì đó
9.Chấm điểm tín dụng để xác định rủi ro từ khách hàng
10.Thất nghiệp cơ cấu chọn câu a,c
11.cho vay khi NPV dương
12.khi ngày trả lãi vào ngày nghỉ thì lãi đc tính vào ngày tiếp sau liền kề
13.hoạt động thanh toán là trích tiền từ TK thanh toán của cty này vào công ty khác thông qua nvu ngân ahngf
14.kahchs hàng nộp 60tr và lệnh chi 40tr từ tai khoản thanh toán để gửi tiết kiệm 100tr thì tài sản nợ và tài sản có đều tăng 60 củ
....nhớ đc có thế thui

ôi tớ nộp rất sớm đây hihi, tớ học kém tiếng anh và ko du học gì, chẳng qua câu nào ko biết chọn bừa luôn. nhiều câu không biết quá nên làm xong sớm =))))) lúc nộp cái bác phát đề còn nhìn mình với ánh mắt rất thiện cảm, chắc tưởng là mình làm tốt :(((

À còn cái câu dịch vụ nào của ngân hàng không chịu thuế VAT thì tớ chọn cả 3: thanh toán, tín dụng, ngoại tệ. Vì:

Căn cứ điểm đ khoản 8 Điều 4 Chương I; khoản 2 Điều 14 Mục 1 Chương III Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thuế giá trị gia tăng (GTGT) (hiệu lực thi hành từ ngày 01/3/2012):
"Kinh doanh ngoại tệ" thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT;

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

À còn cái câu dịch vụ nào của ngân hàng không chịu thuế VAT thì tớ chọn cả 3: thanh toán, tín dụng, ngoại tệ. Vì:

Căn cứ điểm đ khoản 8 Điều 4 Chương I; khoản 2 Điều 14 Mục 1 Chương III Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thuế giá trị gia tăng (GTGT) (hiệu lực thi hành từ ngày 01/3/2012):
"Kinh doanh ngoại tệ" thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT;
thanh toán chịu thuế VAT là cái chắc rồi nên chỉ có thể là tín dụng thôi.

- - - Updated - - -

http://cucthue.binhduong.gov.vn/Detail_tra_loi_dn.aspx?ID_cau_hoi=20
mục 8a nhé

Hôm nay mình cũng thi, làm linh tinh phết, nhớ mấy đáp áp mình làm thế này mọi người xem đúng hay sai nhé:
1.Bancassurance là bán sản phẩm bảo hiểm thông qua kênh ngân hàng
2.Hoạt động tín dụng không bị thuế GTGT
3.Khi lãi suất tăng thì làm tăng chi phí huy động vốn của ngân hàng và làm thu nhập từ tài sản tài chính của ngân hàng tăng
4.NHNN dùng công cụ lãi suất HOẶC cung tiền làm công cụ trung gian
5.Lãi suất trả trước 9%
6.chi phí nang cấp TSCD như lúc mới mua gì gì đó thì không được ahchj toán tăng TSCD
7.Vietcombank làm gì gì ý vào tháng 9/2012
8.Bao thanh toán Vietcombank...không thu hồi nợ gì gì đó
9.Chấm điểm tín dụng để xác định rủi ro từ khách hàng
10.Thất nghiệp cơ cấu chọn câu a,c
11.cho vay khi NPV dương
12.khi ngày trả lãi vào ngày nghỉ thì lãi đc tính vào ngày tiếp sau liền kề
13.hoạt động thanh toán là trích tiền từ TK thanh toán của cty này vào công ty khác thông qua nvu ngân ahngf
14.kahchs hàng nộp 60tr và lệnh chi 40tr từ tai khoản thanh toán để gửi tiết kiệm 100tr thì tài sản nợ và tài sản có đều tăng 60 củ
....nhớ đc có thế thui
Câu 10: Mình chọn mình A thôi

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

thanh toán chịu thuế VAT là cái chắc rồi nên chỉ có thể là tín dụng thôi.

- - - Updated - - -

http://cucthue.binhduong.gov.vn/Detail_tra_loi_dn.aspx?ID_cau_hoi=20
mục 8a nhé

Câu hỏi hình như là k chịu thuế GTGT trực tiếp,thì đáp án cả 3,vì hoạt động thanh toán chịu thuế GTGt nhưng theo pp gián tiếp,kinh doanh ngoại tệ và cấp tín dụng k chịu thuế

Tớ thấy: tín dụng và kinh doanh ngoại tệ thuộc đối tượng không chỊU thuế VAT, còn thanh toán thì chịu VAT, nhưng theo phương pháp trực tiếp hay gián tiếp thì tùy ngân hàng lựa chọn cách tính thuế theo phương pháp nào mà. Chỉ có kinh doanh vàng bạc của NHTM là bắt buộc tính theo phương pháp trực tiếp thui chứ//

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên