Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

đây là lần thứ 2 mình đi phỏng vấn ở vcb rồi chẳng thể nào hiểu được cái tiêu chí tuyển dung của họ. Khi phỏng vấn mà chỉ hỏi sơ sơ, không đi sâu về chuyên môn ví dụ như hỏi gia đình làm gì, rồi bảo thí sinh hát 1 bài thì đánh giá thí sinh như thế nào được. Trong khi đó từ khi nộp hồ sơ đến khi có kết quả cũng ngót 2 tháng trời. Hỏi sao mấy bạn đi du học về không thích làm cho doanh nghiệp/ cơ quan trong nước.

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

Tiêu chí là: money first :)) Còn lại là vài suất dành cho những bạn trẻ may măn :))

- - - Updated - - -

Tiêu chí là: money first :)) Còn lại là vài suất dành cho những bạn trẻ may măn :))

- - - Updated - - -

ngay từ khi pv xong đã biết là k được rồi, pv còn nhanh hơn cả pv sơ tuyển :-j

Anh em mới đi tập trung sgd về phát biểu cảm tưởng cái đi nào !!! :v

đây là lần thứ 2 mình đi phỏng vấn ở vcb rồi chẳng thể nào hiểu được cái tiêu chí tuyển dung của họ. Khi phỏng vấn mà chỉ hỏi sơ sơ, không đi sâu về chuyên môn ví dụ như hỏi gia đình làm gì, rồi bảo thí sinh hát 1 bài thì đánh giá thí sinh như thế nào được. Trong khi đó từ khi nộp hồ sơ đến khi có kết quả cũng ngót 2 tháng trời. Hỏi sao mấy bạn đi du học về không thích làm cho doanh nghiệp/ cơ quan trong nước.

Tiêu chí thì cũng không có gì khó hiểu đâu, nếu không phải là sự sắp xếp sẵn thì ít ra các ứng viên bình thường phải có điều gì đó hơn người mà hội đồng tuyển dụng nhận ra như thông minh, nhanh nhẹn, sáng tạo, phong cách chuyên nghiệp... hoặc có thể là đẹp trai và xinh gái :))... hoặc đơn giản hơn là hội đồng tuyển dụng thấy bạn có tố chất của một nhân viên VCB, họ thấy bạn giống họ, thấy con người họ trong bạn... còn tố chất này là gì thì các bạn có thể tự tìm hiểu. Tóm lại là nếu tự lực mà thi đỗ VCB thì cũng giỏi rồi, chúc mừng các bạn. (trả lời thắc mắc của bạn luôn là nhân viên VCB là du học sinh nước ngoài về hơi bị đông đấy, có khi đông nhất hệ thống NHTM VN luôn)

Nói thật kiểu pv như của vcb thì cũng đủ hiểu rồi nên các bạn đừng tự lòe nhau, kiểu pv ấy thì không có chuyện tự thi vào đâu, đừng nói tiêu chí này nọ ra ở đây. Các bạn mình thi vào vcb đợt này hay đợt trước đều bảo họ có quen biết hoặc mất tiền... Còn 1 số bạn lên đây nói mình đỗ được do may mắn hay thế này thế kia, nhưng mình cũng tìm hiểu được các bạn ấy có quen biết cả đấy, nhưng họ vẫn lên đây chém là mình tự thi vào đc, vì cứ nghĩ có ai biết mình là ai đâu. Các bạn nên nhớ VCB, Vietin, bidv, agri đều là của nhà nước, mà vào nhà nước thì hiếm có chuyện tự thi vào lắm. Nếu các bạn giỏi thật sự, hãy thi vào các cty nước ngoài, đừng phí thời gian vào 4 ngân hàng này làm gì, mình khuyên thật lòng.

Nói thật kiểu pv như của vcb thì cũng đủ hiểu rồi nên các bạn đừng tự lòe nhau, kiểu pv ấy thì không có chuyện tự thi vào đâu, đừng nói tiêu chí này nọ ra ở đây. Các bạn mình thi vào vcb đợt này hay đợt trước đều bảo họ có quen biết hoặc mất tiền... Còn 1 số bạn lên đây nói mình đỗ được do may mắn hay thế này thế kia, nhưng mình cũng tìm hiểu được các bạn ấy có quen biết cả đấy, nhưng họ vẫn lên đây chém là mình tự thi vào đc, vì cứ nghĩ có ai biết mình là ai đâu. Các bạn nên nhớ VCB, Vietin, bidv, agri đều là của nhà nước, mà vào nhà nước thì hiếm có chuyện tự thi vào lắm. Nếu các bạn giỏi thật sự, hãy thi vào các cty nước ngoài, đừng phí thời gian vào 4 ngân hàng này làm gì, mình khuyên thật lòng.

Mình cũng có suy nghĩ như bạn đấy. Mình biết nhiều bạn đỗ vào vcb, bidv... đều là nhờ quan hệ, nhờ vã nhưng trước mặt họ vẫn nói là thi thố tay bo. Du học sinh cũng không là ngoại lệ, hơn nữa họ còn có lợi thế hơn những bạn COCC khác vì có bằng nước ngoài ( không cần biết học trường tốt đến đâu nhé)lại thêm gia thế có điều kiện nữa. Mình nói luôn là ngân hang nước ngoài cũng chẵng ngoại lệ. Vào đó các bạn còn choáng váng hơn vì tỉ lệ du học sinh chiếm tới 98% số lượng nhân viên và nhà ai cũng là đại gia cả.

Nói tóm lại thì sau 1 thời gian xin việc mình thấy những bạn có trình độ nhưng không có tiền thì cơ hội kiếm được 1 công việc tốt mà bạn thực sự thích cũng không nhiều.

Đây hoàn toàn là ý kiến cá nhân của mình và những gì mình thấy sau 1 thời gian đi làm. Bạn nào không thích thì đừng đọc, và đừng ném đá nhau trên đây.

Bạn trung thực tiêu cực quá; mình làm agribank này; và mình tự thi vào; mình thề bằng danh dự của mình luôn. Tiêu cực có nhưng ko phải trong tất cả các đợt và tất cả các lần; tuy nhiên do ko có quan hệ nên mình bị phân về chi nhánh làm ăn thua lỗ; ko thưởng; ko có lương kinh doanh và tình hình đó đã 3 năm nay...chắc sắp sát nhập và giải thể. Hic.
Phải đính chính lại là: vào đc chỗ ngon thì khó chứ để thi vào khối NN cũng có nhiều bạn tự thi mà; đừng vì trường hợp của mình mà ngẫm người ta như thế. Còn trường hợp đc vào và làm chỗ ngon và việc tốt thì ngoài may mắn ra còn do người ta rất nỗ lực và giỏi nữa mà bạn. Mình ko đúng chuyên ngành để thi vào VCB nên ko nhận xét về Vcb nhưng mình nghĩ chung là vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,526
Thành viên mới nhất
The Chainsmoker
Back
Bên trên