Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Sở Giao dịch vẫn nhận hồ sơ các bạn nhé, và các bạn sẽ được đo chiều cao bằng việc dựa lưng vào tủ nữa! chắc phải hụt đi vài cm, tớ cao hơn 1m60 nhưng đo chỉ được có 1m57 thôi (thầm cảm ơn trời may bố mẹ mình cao to :)) Goodluck các bạn
Minh nộp ở CN Thành Công có máy đo vs cân hẳn hoi, cũng k hụt là mấy

Bác Cóc để ý nhé, mình mới thấy VCB Thành Công chấp nhận Giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, còn các chi nhánh khác đều yêu cầu " Tốt nghiệp/ Đã tốt nghiệp " => như vậy rất khó cho những bạn chưa có bằng tốt nghiệp. Còn nếu VCB có nhận thì có thể họ sẽ loại hồ sơ không gọi ứng viên đi thi :D. Đợt vừa rồi tuyển dụng cho VCB Thái Nguyên đã chứng minh điều đó, nhiều ứng viên được nhận hồ sơ nhưng không hề được gọi đi test

Vài chia sẻ góp ý với các bạn! ( các em SV năm cuối cứ thử đi nộp, dù sao cũng sắp ra trường:D, làm hồ sơ 1 thể luôn)

Hôm nay mình đi nộp ở sgd, thấy các chị ấy nói nếu chưa có chứng nhận tạm thời thì cần có cái giấy cam kết hay bảo lãnh j j ấy (mình k thuộc thành phần ấy nên chả để ý lắm :D)

Hôm nay mình đi nộp ở sgd, tình hình là dư này ạ:
- Các chị khá là dễ tính, niềm nở
- Có 1 bảng chỉ dẫn các bạn đến phòng xếp hồ sơ theo thứ tự yêu cầu rồi sẽ sang phòng nộp hồ sơ. Thứ tự thì là: sơ yếu lý lịch, đơn xin ứng tuyển, bằng, bảng điểm, chứng chỉ, giấy khai sinh, giấy khám sức khỏe, CMT, SHK (chứng thực hết 1 loạt nhé)
- Giấy khám sk của mình làm ở bạch mai, chả có ảnh, cơ mà vẫn ọk, vì nó làm quái j có chỗ dán ảnh mà đòi dán :D
- TOEIC thì có mỗi cái phiêu báo điểm, cơ mà vì hồi xưa em ăn may chứng thực đc car tập nên jo lôi ra xài --> chả có dịch thuật vẫn ok :)
- Đo chiều cao thì là dựa tủ nhá, có cái vạch cho nam và cho nữ, thiếu phát đc mời về luôn :D
Nói chung là vụ nộp hồ sơ của em ngon nghẻ, mất công em lo ngay ngáy cả đêm hôm qua các bác ợ. May mà cquan gần ngay sở nên trốn đi có tý là đuợc :D

Chiều nay đi nộp hồ sơ ở CN Thành công mình thấy các bạn nên chuẩn bị kỹ, đầy đủ theo yêu cầu của nhà tuyển dụng vì họ kiểm tra hồ sơ rất kỹ :(
Các bạn sẽ được đo lại chiều cao và cân nặng (khá chính xác nên ko ăn gian được :D)
Mình bị trả hồ sơ vì ko đạt yêu cầu
Sáng mai ra sở giao dịch chiến tiếp :D

Chiều nay đi nộp hồ sơ ở CN Thành công mình thấy các bạn nên chuẩn bị kỹ, đầy đủ theo yêu cầu của nhà tuyển dụng vì họ kiểm tra hồ sơ rất kỹ :(
Các bạn sẽ được đo lại chiều cao và cân nặng (khá chính xác nên ko ăn gian được :D)
Mình bị trả hồ sơ vì ko đạt yêu cầu
Sáng mai ra sở giao dịch chiến tiếp :D

Hả? Chiều hnay bạn vẫn nộp đc ở Thành công á? Mình đến chiều và chị ở đó nói k nhận hồ sơ nữa. Thế là thế nào huhuuuu :(((((
Mà có bạn nào biết ở các chi nhánh khác có còn nhận hồ sơ nữa k???

Hả? Chiều hnay bạn vẫn nộp đc ở Thành công á? Mình đến chiều và chị ở đó nói k nhận hồ sơ nữa. Thế là thế nào huhuuuu :(((((
Mà có bạn nào biết ở các chi nhánh khác có còn nhận hồ sơ nữa k???
Vào sau mình còn 1 bạn nam nữa :) Có thể chi nhánh đang quá tải hồ sơ nữ (như một số bạn cmt trước đó)
Còn nhiều chi nhánh tuyển mà bạn ^^

tớ thì chiều nay mới xong hồ sơ để đi nộp, bạn nộp sở giao dịch hay chi nhánh nào thế :-ss

mình nộp ở sở giao dịch
trước lúc nộp có nói chuyện với 1 cô làm ở SGD
cô ấy nói năm ngoái có 5000 hồ sơ nộp vào đây, và bị loại trực tiếp là gần 2000 hồ sơ (loại trực tiếp là lúc nộp hồ sơ bị loại luôn: có thể là hồ sơ ko đạt yêu cầu hoặc bị thiếu chiều cao)

Back
Bên trên