Các bạn đỗ MB thì chớ vội mừng, chỉ tiêu thì cao như núi ấy, có biết bao người out rồi, ở chỗ mình thì thấy MB chả có gì là được cả, chỉ là trong chán ngoài thèm thôi, cày mặt ra ngoài đường chạy chỉ tiêu mà lương thì bèo nhèo.
Chị gái tớ làm MB kêu chỉ tiêu cao mà bên đấy kén khách nên cho vay khó hơn NH khác. Vất vả lắm. Chỉ tiêu cao nhưng k kén khách thì vẫn có gắng làm được. Chứ có lôi khách về nhiều mà toàn fail thì cũng chả đạt được chỉ tiêu í.

lại 1 ngày dài lại qua đi
hum qua mình nghe người yêu của mình đang làm ở MB Gia Định tâm sự về áp lực đang làm ở khối Quan hệ doanh nghiệp, mình dâng lên mong mún đậu MB để hiểu người ấy nhiều hơn.
mặc dù ở vị trí HTRO thì cơ hội là rất mong manh T__T

Các bạn đỗ MB thì chớ vội mừng, chỉ tiêu thì cao như núi ấy, có biết bao người out rồi, ở chỗ mình thì thấy MB chả có gì là được cả, chỉ là trong chán ngoài thèm thôi, cày mặt ra ngoài đường chạy chỉ tiêu mà lương thì bèo nhèo.
Bạn cho là bèo nhèo, thế bạn nghĩ cái j là tốt. Ko làm thì định làm j. Công vc nào cũng phải cống hiến, nhiệt huyết... rồi sẽ đc ghi nhận.

Bạn cho là bèo nhèo, thế bạn nghĩ cái j là tốt. Ko làm thì định làm j. Công vc nào cũng phải cống hiến, nhiệt huyết... rồi sẽ đc ghi nhận.
Bạn này chắc chưa thử nên vẫn còn mơ mộng lắm.MB chỉ bóc lột nhân viên thôi, còn tiền toàn chia cho cổ đông hết.Ai đời lãi suất cho vay cao ngất ngưởng, mãi không chịu hạ, định giá AMC thì thấp mà thu phí cao, nhân viên thì cong mông chạy chỉ tiêu trong khi sếp ngồi phòng lạnh chơi CK.Khoán chỉ tiêu thì khoán mỗi RM, lại hay o ép KH.Làm toàn những cái bất cập vậy thì sao mà khá đc.Chi nhánh thì lỗ vỡ mặt ra, chán.

Bạn này chắc chưa thử nên vẫn còn mơ mộng lắm.MB chỉ bóc lột nhân viên thôi, còn tiền toàn chia cho cổ đông hết.Ai đời lãi suất cho vay cao ngất ngưởng, mãi không chịu hạ, định giá AMC thì thấp mà thu phí cao, nhân viên thì cong mông chạy chỉ tiêu trong khi sếp ngồi phòng lạnh chơi CK.Khoán chỉ tiêu thì khoán mỗi RM, lại hay o ép KH.Làm toàn những cái bất cập vậy thì sao mà khá đc.Chi nhánh thì lỗ vỡ mặt ra, chán.
a/c ơi, thế a/c còn làm cho mb không ạ :)

a/c ơi, thế a/c còn làm cho mb không ạ :)
Mình bằng cấp kém nên ko đi đâu được bạn ạ.Bên MB đánh giá nv bất công lắm, toàn cảm tính với QH thôi, khuyên các bạn nào năng lực tốt thì nên vào VCB hoặc BIDV, tương lai sẽ rộng mở hơn, còn nếu muốn thử ở MB thì cứ đi, còn hơn là ở nhà đá ống bơ.

Mình bằng cấp kém nên ko đi đâu được bạn ạ.Bên MB đánh giá nv bất công lắm, toàn cảm tính với QH thôi, khuyên các bạn nào năng lực tốt thì nên vào VCB hoặc BIDV, tương lai sẽ rộng mở hơn, còn nếu muốn thử ở MB thì cứ đi, còn hơn là ở nhà đá ống bơ.

Thật ra ở đâu cũng vậy thôi, chui trong chăn mới biết chăn có rận, Dù sao thì VCB và BIDV cũng mác nhà nước mà.
Chuyện bóc lột đâu phải chỉ có mỗi MB, tụi mình toàn đi làm thuê cho người ta thì bị bóc lột là điều bình thường, doanh nghiệp nào chẳng vậy, kiểm toán hay ngân hàng đều như thế mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên