BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Mình chưa từng cướp cơ hội của ai cả bạn ạ.
Mình chỉ còn ở lại BIDV có 6 tháng nữa thôi. Và trong 6 tháng bất cứ khi nào mình cũng có thể phải ra đi.
Cả hệ thống đợt này mình là trường hợp duy nhất thử thách sau trong 6 tháng. Và là trường hợp duy nhất phải ký ĐƠN XIN NGHỈ VIỆC trước khi ký HỢP ĐỒNG sau 2 tháng thử việc.

Chị nhân sự bảo sau 6 tháng nếu đạt thì sẽ hủy cái đơn xin nghỉ việc. Còn nếu không đạt thì mình phải ra đi vào ngày 22/3/2015 bạn ạ.

Hành trình với BIDV của mình chưa bao giờ kết thúc. Nên mình ngay bây giờ phải đi phỏng vấn để lấy kinh nghiệm và phòng ngừa rủi ro trong 6 tháng nữa. Chưa bao giờ mình được thừa nhận cả :(
:oops: Âu là lẽ dễ hiểu

Ở môi trường NN thì quan trọng là Ngoan, xếp sau mới là năng lực.
Mà với phong cách của bạn thì chắc cũng dễ hiểu :)
Nói thật là BIDV mà bạn ko trụ đc thì qua Mb chắc bạn bay trong 2 tháng thôi :))

đi làm công như nhau cả mà :). Cảm thấy mình không phù hơp thì xin nơi khác. Đời còn dài, còn nhiều chông gai. Cứ bình tĩnh rồi sẽ nắm luật chơi.

bạn mắc lỗi j? hay k đạt chỉ tiêu mà lại bị thử thách thêm vậy? mà sao a ý lại hành động như vậy vs bạn? có nguyên do j có thể chia sẻ k?
uhm. Đời còn dài.
Chỉ có điều, hôm nay là thứ 6. Theo quy định của Sở 2 thì thứ 6 được mặc đồ tự do.

Nên chính vì không khoác áo đồng phục sọc xanh BIDV nên phút giây đó người ta lại quên mất mình là dân ngân hàng.

Mình đã từng bị khách hàng gọi điện chửi, viết mail chửi vào tháng 3 lúc đi thực tập tiềm năng. Cũng đã thấy có nhiều anh chị bị sếp chửi. Nhưng, hic, sáng nay lúc 8h30 thì lần đầu tiên mình chứng kiến đồng nghiệp nam chửi đồng nghiệp nữ bằng "mày tao", "câm miệng" ngay trong phòng. Mà mình chính là người đồng nghiệp nữ ấy :(

Hic, tôi mới ra trường có hơn 3 tháng thôi, nên sức tôi còn yếu lắm. Tôi còn non lắm nên phải cố gắng bám trụ ở BIDV. Con chim chưa đủ lông cánh phải chịu nhục mà lớn lên thôi. :( Ngày này năm ngoái thì đang lon ton làm hồ sơ nộp xin thực tập ACB, Sacom, Big 4 kiểm toán. Mà giờ đã nhuộm đỏ bụi hồng trần :(

Mình thấy số mình quá nhọ.
+Đậu vớt

+Vào làm 2 tháng thử việc phải chấp nhận thêm 6 tháng thử thách.

+Trước khi ký hợp đồng thêm 6 tháng thử thách, phải ký trước đơn xin nghỉ việc :( hu hu hu, có ai như tôi không, chưa đi làm mà phải ký trước đơn xin nghỉ việc :( Nhân sự bảo lưu đơn xin nghỉ việc trên phòng, 6 tháng xong nếu đạt thì hủy đơn, :(

Huhuhu, trả lại cho tôi Giấc mơ Sở giao dịch 2 nguyên vẹn như ngày đầu :(
mình chắc không còn trụ lại được bao lâu nữa.
Sáng nay mình đi nhận bàn giao token, đang ký nhận bàn giao thì có Mr.X xuất hiện, anh ấy chửi thẳng vào mặt mình: "Mày câm cái miệng đi nghe chưa? Muốn ở lại đây thì câm miệng, không tao nói với chị H ( chị H là phó giám đốc) là đi luôn". :( Rồi lại chửi mình tiếp: "Bố mẹ sinh ra chẳng có lòng tự trọng hay sao đó".

Mình sốc quá. Giữa bao nhiêu người trong phòng. Mọi người cứ nhìn mình rồi hỏi: "Có chuyện gì vậy". Mình im lặng ký bàn giao rồi đi ra :( Cứ tưởng mình mà nói thêm câu nữa chắc đánh nhau luôn quá.

Mình không nghĩ trong một môi trường như ngân hàng ở Sở Giao Dịch 2 lại có lối hành xử chợ búa ngay trong phòng như vậy. HUống hồ anh ấy đã gần học xong bằng Thạc sỹ rồi, Mr.X là ai thì người đó tự biết nhé. :(

Mình cũng ko hiểu trường hợp của lovezuloveme là sao mà phải thử lâu thế. Mà sao mới vào em làm gì để đồng nghiệp nói ko ra sao vậy

mình chắc không còn trụ lại được bao lâu nữa.
Sáng nay mình đi nhận bàn giao token, đang ký nhận bàn giao thì có Mr.X xuất hiện, anh ấy chửi thẳng vào mặt mình: "Mày câm cái miệng đi nghe chưa? Muốn ở lại đây thì câm miệng, không tao nói với chị H ( chị H là phó giám đốc) là đi luôn". :( Rồi lại chửi mình tiếp: "Bố mẹ sinh ra chẳng có lòng tự trọng hay sao đó".

Mình sốc quá. Giữa bao nhiêu người trong phòng. Mọi người cứ nhìn mình rồi hỏi: "Có chuyện gì vậy". Mình im lặng ký bàn giao rồi đi ra :( Cứ tưởng mình mà nói thêm câu nữa chắc đánh nhau luôn quá.

Mình không nghĩ trong một môi trường như ngân hàng ở Sở Giao Dịch 2 lại có lối hành xử chợ búa ngay trong phòng như vậy. HUống hồ anh ấy đã gần học xong bằng Thạc sỹ rồi, Mr.X là ai thì người đó tự biết nhé. :(
Đọc thôi mà còn thấy shock nữa là người chịu trận @@ Nói thật là mình thấy khó có thể tin nổi luôn. Không phải không tin bạn có thể bị ghét tới mức đó (bạn nổi tiếng quá mà), mà không thể tin được một người trí thức lại có thể mất bình tĩnh đến độ hành động ngu ngốc như vậy. Phía sau những điều không thể hiểu luôn là một câu chuyện. Nếu là mình mình cũng ko đem mọi thứ lên đây như thế này. Làm sao có thể giữ một người mà tối ngày tuyên bố mình sẽ không gắn bó lâu dài. Mình thấy bạn làm gì cũng nên chuyên tâm một chút sẽ hơn :)

Ôi chao, chả lẽ Mr.X là anh h...trên UB này sao =))
Em ah (mình lớn hơn bạn tí xíu nên xin phép gọi vậy nhé), BIDV là môi trường nhà nước, nên cần ngoan ngoãn và phát ngôn cẩn thận tí xíu. Ko biết là nếu có sếp sòng nào ở phòng nhân sự hay ban GĐ của SGD2 vào đây đọc khoảng 200-300 trang topic này thì em sẽ bị xử lý như thế nào nữa.
Có lẽ hoàn cảnh của em sao đó, nên cứ muốn mọi người nghĩ mình là con trai, cứ muốn mình mạnh mẽ, nên cách comment trên topic này rất bỗ bã, có lúc là hơi "láo" (xin lỗi nếu dùng từ hơi nặng). Còn cách nói chuyện, cư xử, xưng hô của em ở ngoài như thế nào thì anh chịu ko biết, nhưng nếu cứ kiểu ngang tàng như ở trên UB này thì...

Chả hiểu chị này nghĩ gì nữa, cái gì cũng bê hết lên đây. Hẳn người ta phải có lý do khi làm như vậy. Đã bao giờ tự xét lại mình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên